वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : PM Modi पंतप्रधान नरेंद्र मोदी शुक्रवारी (२१ नोव्हेंबर) दक्षिण आफ्रिकेच्या तीन दिवसांच्या दौऱ्यासाठी रवाना होतील. ते जोहान्सबर्ग येथे होणाऱ्या २० व्या जी-२० शिखर परिषदेत सहभागी होतील, असे परराष्ट्र मंत्रालयाने सांगितले.PM Modi
यावर्षीची G20 बैठक दक्षिण आफ्रिकेत आयोजित केली जात आहे. पंतप्रधान मोदी २१ ते २३ नोव्हेंबर दरम्यान दक्षिण आफ्रिकेत असतील.PM Modi
परराष्ट्र मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, पंतप्रधान तिन्ही मुख्य सत्रांमध्ये भाषण देतील. शिखर परिषदेदरम्यान, पंतप्रधान मोदी अनेक देशांच्या नेत्यांसोबत स्वतंत्र बैठका देखील घेतील.PM Modi
याशिवाय, ते भारत-ब्राझील-दक्षिण आफ्रिका (IBSA) देशांच्या बैठकीलाही उपस्थित राहतील.
ट्रम्प जी-२० शिखर परिषदेला उपस्थित राहणार नाही
दक्षिण आफ्रिकेतील मानवी हक्कांचे उल्लंघन होत असल्याने अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी जी-२० शिखर परिषदेत सहभागी होणार नसल्याचे म्हटले आहे.
ट्रम्प यांनी सोशल मीडियावर पोस्ट केले होते की दक्षिण आफ्रिकेत गोऱ्या शेतकऱ्यांवर अत्याचार होत आहेत आणि त्यामुळे कोणताही अमेरिकन अधिकारी तिथे प्रवास करणार नाही.
अमेरिकेचे परराष्ट्र मंत्री मार्को रुबियो यांनीही शिखर परिषदेला अनुपस्थित राहण्याची घोषणा केली. त्याला उत्तर देताना दक्षिण आफ्रिकेचे भारतातील उच्चायुक्त अनिल सुकलाल म्हणाले की, जी२० हे इतके मोठे व्यासपीठ बनले आहे की एका देशाच्या अनुपस्थितीमुळे त्यांचे काम थांबत नाही.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App