प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आज (2 आणि 3 मे) दोन दिवसीय कर्नाटक दौऱ्यावर जात आहेत. या दोन दिवसांत राज्यात होणाऱ्या विधानसभा निवडणुकीच्या प्रचारासाठी पंतप्रधान 7 सभा घेणार आहेत. 2 मे रोजी ते चित्रदुर्ग, विजयनगर, सिंधनपूर आणि कलबुर्गी येथे जाहीर सभा घेणार आहेत. आणि 3 मे रोजी त्यांच्या मूडबिद्री, कारवार आणि कित्तूर येथे सभा नियोजित आहेत. PM Modi on two-day Karnataka tour, meetings in Chitradurg, Vijayanagar, Sindhanpur and Kalburgi today; 3 public meetings tomorrow too
कर्नाटक निवडणुकीसाठी भाजपचा जाहीरनामा प्रसिद्ध झाल्यानंतर पंतप्रधानांची ही पहिलीच भेट आहे. भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा यांनी सोमवारी बेंगळुरूमध्ये पक्षाचा जाहीरनामा ‘प्रजा ध्वनी’ प्रसिद्ध केला. ज्यामध्ये पक्षाने समान नागरी संहितेचे आश्वासन दिले आहे. यासोबतच दारिद्र्यरेषेखालील कुटुंबांना युगादी, गणेश चतुर्थी आणि दिवाळीला अर्धा किलो नंदिनी दूध आणि तीन गॅस सिलिंडर मोफत देण्याची घोषणा करण्यात आली आहे. दुसरीकडे काँग्रेसही आज आपला जाहीरनामा प्रसिद्ध करणार आहे.
यापूर्वी पंतप्रधान 29 आणि 30 एप्रिलला कर्नाटक दौऱ्यावर होते. यादरम्यान त्यांनी दोन दिवसांत सहा रॅली आणि दोन रोड शो केले. 29 एप्रिल रोजी त्यांनी बिदर, विजयपुरा आणि बेळगावी येथे जाहीर सभा घेतल्या. याशिवाय बेंगळुरूमध्ये रोड शो करण्यात आला. रविवारी त्यांनी कोलार येथून प्रचाराची सुरुवात केली. त्यानंतर त्यांनी रामनगर जिल्ह्यातील चन्नापटना आणि बेलूर येथे सभा घेतल्या.
संध्याकाळी पंतप्रधान मोदींनी म्हैसूरमध्ये जवळपास 5 किलोमीटरचा रोड शो केला. रोड शोदरम्यान भाजपच्या एका महिला कार्यकर्त्याने पंतप्रधान मोदींवर मोबाइल फेकला. फोन पीएम मोदींपासून पाच फूट दूर पडला.
या प्रकरणाचा तपास केल्यानंतर कर्नाटक पोलिसांनी सांगितले की, महिला कार्यकर्ती पीएमवर फुले फेकत होती, उत्साहात तिने चुकून फुलांसह तिचा फोन फेकून दिला.
वाहनाच्या बोनेटवर पडलेला मोबाईल फोन पंतप्रधानांनी पाहिला आणि सुरक्षेसाठी तैनात असलेल्या एसपीजी जवानांना माहिती दिली. महिलेचा कोणताही वाईट हेतू नव्हता. त्यामुळे एसपीजी जवानांनी त्यांना फोन परत केला.
कोलार, चन्नापटना आणि बेलूर येथील सभांमध्ये पंतप्रधान मोदींनी काँग्रेस आणि जेडीएसच्या परिवारवाद आणि भ्रष्टाचारावर हल्ला चढवला. ते म्हणाले की, काँग्रेस आणि जेडीएस हे दिसण्यासाठी दोन पक्ष आहेत पण मनाने एक आहेत. दोघेही कुटुंबवादी आहेत आणि भ्रष्टाचाराला प्रोत्साहन देतात.
काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांच्या सापाच्या वक्तव्यावर ते म्हणाले की, ते माझी तुलना सापाशी करत आहेत. साप भगवान शिवाच्या गळ्यात शोभतो आणि माझ्यासाठी कर्नाटक आणि देशातील जनता भगवान शिवासारखी आहे, हे त्यांनी जाणून घेतले पाहिजे.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App