Malegaon : मालेगावमध्ये इस्लाम पक्षाच्या नसरीन महापौर झाल्या, सपा उपमहापौरपदी

Malegaon

विशेष प्रतिनिधी

मालेगाव :Malegaon  मालेगाव महानगरपालिकेत पहिल्यांदाच दोन महिला महापौर आणि उपमहापौरपदी निवडून आल्या आहेत. महाराष्ट्रातील इंडियन सेक्युलर लार्जेस्ट असेंब्ली (इस्लाम) पक्षाच्या शेख नसरीन खालिद महापौर म्हणून निवडून आल्या आणि समाजवादी पक्षाच्या (सपा) महिला नगरसेवक निहाल अहमद उपमहापौर म्हणून निवडून आल्या. ७ फेब्रुवारी २०२६ रोजी झालेल्या निवडणुकांमध्ये दोघांनाही प्रत्येकी ४३ मते मिळाली.Malegaon

१५ जानेवारी रोजी झालेल्या महानगरपालिका निवडणुकीत इस्लाम पक्षाने ३५ जागा जिंकल्या, ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लिमीन (एआयएमआयएम) ने २१, शिवसेनेने १८, सपा पाच, काँग्रेसने तीन आणि भाजपने दोन जागा जिंकल्या.Malegaon



 

खरंच, महानगरपालिका निवडणुकीत कोणत्याही पक्षाला स्पष्ट बहुमत मिळाले नाही, इस्लाम पक्ष आणि समाजवादी पक्ष एकत्र येऊन “मालेगाव सेक्युलर फ्रंट” ची स्थापना केली. काँग्रेसच्या तीन नगरसेवकांच्या पाठिंब्याने युतीचा मार्ग मोकळा झाला आणि त्यांची संख्या ४३ झाली. माजी काँग्रेस आमदार आसिफ शेख रशीद यांनी स्थापन केलेल्या ‘इस्लाम’ पक्षासाठी हा एक मोठा विजय मानला जात आहे, कारण त्यांनी महापौरपद पटकावले आहे.

महापौरपदाच्या निवडणुकीत, एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेच्या उमेदवार लता घोडके आणि उपमहापौर नीलेश काकडे यांना त्यांच्या पक्षाकडून केवळ १८ मते मिळाली. विशेष म्हणजे, २१ जागा असलेले एआयएमआयएम आणि दोन जागा असलेले भाजप मतदानापासून दूर राहिले. इतर सर्व उमेदवारांनी वेळेत आपले अर्ज मागे घेतल्याने ही लढत थेट लढली. आता, शहराच्या विकासाची जबाबदारी नवीन संघावर असेल.

शान-ए-हिंद निहाल अहमद ही समाजवादी नेते आणि माजी मंत्री निहाल अहमद यांची मुलगी आहे, ज्यांनी मालेगावचे पहिले महापौर म्हणूनही काम केले होते. त्यांची आई सज्जादा निहाल अहमद मालेगाव नगरपरिषदेच्या माजी अध्यक्षा होत्या.

Malegaon Mayor Election 2026: Nasreen Sheikh of ISLAM Party Wins

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात