वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Khurshid काँग्रेस नेते सलमान खुर्शीद यांनी सोमवारी X पोस्टमध्ये लिहिले – भारत जगभरात दहशतवादाविरुद्ध आपला संदेश पोहोचवण्याच्या मोहिमेवर असताना, देशातील लोक राजकीय निष्ठेचे मूल्यांकन करत आहेत. हे दुःखद आहे. देशभक्त असणे इतके कठीण आहे का?Khurshid
सलमान यांच्या या विधानाला त्यांच्या पक्षाच्या आणि विरोधी नेत्यांच्या विधानांच्या विरोधात पाहिले जात आहे. १ मे रोजी काँग्रेसचे राष्ट्रीय अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे म्हणाले होते की, पंतप्रधान मोदींनी ऑपरेशन सिंदूरवर स्वतःची प्रशंसा करणे थांबवावे. त्यांनी शत्रूवर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे.
सलमान खुर्शीद हे जेडीयू खासदार झा यांच्या नेतृत्वाखालील शिष्टमंडळाचा भाग आहेत. ते ऑपरेशन सिंदूर आणि पाकिस्तान पुरस्कृत दहशतवादाविरुद्ध भारताची भूमिका मांडण्यासाठी परदेश दौऱ्यावर आहेत. त्यांच्या शिष्टमंडळाने आतापर्यंत इंडोनेशिया, दक्षिण कोरिया, जपान आणि सिंगापूरला भेट दिली आहे. हे शिष्टमंडळ सध्या मलेशियात आहे.
शिष्टमंडळाचा मलेशिया दौरा प्रलंबित आहे. ते २१ मे रोजी निघाले. त्यात भाजप खासदार ब्रिज लाल, प्रदान बरुआ, हेमांग जोशी आणि अपराजिता सारंगी, टीएमसी खासदार अभिषेक बॅनर्जी, सीपीआयएम खासदार जॉन ब्रिटास आणि राजदूत मोहन कुमार यांचा समावेश आहे.
दैनंदिन राजकारणाच्या पलीकडे जाऊन राष्ट्राच्या सेवेत एकजूट
खुर्शीद म्हणाले होते की, भारतातील दैनंदिन राजकारणाच्या पलीकडे जाऊन, सर्व राजकारणी त्यांच्या मतभेदांपेक्षा वर उठून देशाची सेवा करण्यासाठी एकत्र येतात. आणि अनेक प्रकारे जेव्हा आपण तुम्हा सर्वांना मातृभूमीशी जोडलेले पाहतो, तेव्हा एक गोष्ट म्हणजे आपण येथे एका मुद्द्यावर एकत्र आहोत.
ते म्हणाले होते की, भारतातून तुम्हाला जे काही बातम्या मिळतात, त्या भारतात दररोज घडणाऱ्या घटनांमधून मिळतात. ते भारताच्या दैनंदिन जीवनाचा एक भाग आहे, भारताच्या दैनंदिन जीवनात राजकारण आहे, परंतु जेव्हा आपण राष्ट्राची सेवा करायला येतो तेव्हा आपण त्या राजकारणाच्या वर जातो.
खुर्शीद म्हणाले होते की, जेव्हा सैनिक सीमांचे रक्षण करण्यासाठी जातात तेव्हा त्यांच्या मनात एकच भावना असते – भारत मातेचे रक्षण करणे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App