• Download App
    ज्योतिरादित्य सिंधिया यांनी सोनिया गांधींच्या समोरच काँग्रेसवर केला हल्लाबोल, ठरवले एअर इंडियाच्या दुर्दशेला जबाबदार|Jyotiraditya Scindia attacks Congress in front of Sonia Gandhi, blames Air India for plight

    ज्योतिरादित्य सिंधिया यांनी सोनिया गांधींच्या समोरच काँग्रेसवर केला हल्लाबोल, ठरवले एअर इंडियाच्या दुर्दशेला जबाबदार

    नागरी विमान वाहतूक मंत्री ज्योतिरादित्य सिंधिया यांनी बुधवारी काँग्रेसवर मोठा आरोप केला. एअर इंडियाच्या तोटा आणि दुर्दशेसाठी सिंधिया यांनी काँग्रेसच्या नेतृत्वाखालील यूपीए सरकारला जबाबदार धरले.Jyotiraditya Scindia attacks Congress in front of Sonia Gandhi, blames Air India for plight


    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : नागरी विमान वाहतूक मंत्री ज्योतिरादित्य सिंधिया यांनी बुधवारी काँग्रेसवर मोठा आरोप केला. एअर इंडियाच्या तोटा आणि दुर्दशेसाठी सिंधिया यांनी काँग्रेसच्या नेतृत्वाखालील यूपीए सरकारला जबाबदार धरले.

    ते म्हणाले, यूपीए सरकारच्या पहिल्या कार्यकाळात असे काही निर्णय घेतले गेले, ज्याचा परिणाम एअर इंडियाच्या सततच्या तोट्याच्या रूपात समोर आला. लोकसभेत नागरी उड्डाण मंत्रालयाच्या अनुदानाच्या मागण्यांवरील चर्चेला उत्तर देताना, सिंधिया यांनी एअर इंडियाची विक्री करण्याच्या मोदी सरकारच्या निर्णयाचे समर्थन केले.



    एअर इंडियाच्या दुरवस्थेबाबत काँग्रेसवर आरोप

    सिंधिया यांनी यूपीए सरकारवर आरोप केले तेव्हा काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी लोकसभेत उपस्थित होत्या. नागरी उड्डाण मंत्री म्हणाले की, यूपीए सरकारच्या चुकीच्या निर्णयांमुळे एअर इंडियाची आर्थिक स्थिती ढासळू लागली आणि तोटा वाढतच गेला. 2005-06 मध्ये एअर इंडियाला केवळ 14 कोटींचा नफा होत असताना सरकारने 111 नवीन विमाने खरेदी करण्याचा निर्णय का घेतला,

    असा सवाल त्यांनी काँग्रेसला केला. सिंधिया यांच्या म्हणण्यानुसार, तेव्हापासून एअर इंडिया सातत्याने तोट्यात जात आहे. एअर इंडिया आणि इंडियन एअरलाइन्सच्या विलीनीकरणानंतर एअर इंडियाची अवस्था बिकट झाल्याचा आरोपही सिंधिया यांनी केला.

    एअर इंडिया विकण्याचा निर्णय योग्य – सिंधिया

    केंद्रीय मंत्री सिंधिया म्हणाले की, 2005-06 मध्ये 14-15 कोटींच्या नफ्यात असलेल्या एअर इंडियाला पुढील 14 वर्षांत 85 हजार कोटींचा तोटा सहन करावा लागला. त्यांच्या मते हे नुकसान सरकारचे नाही तर करदात्यांना होत आहे, त्यामुळे एअर इंडिया विकण्याचा निर्णय घेण्यात आला जो योग्य निर्णय होता. ही तूट भरून काढल्यानंतर हा पैसा उज्ज्वला आणि मोफत रेशनसारख्या लोककल्याणकारी योजनांसाठी वापरण्याचा निर्णय घेण्यात आल्याचा दावा सिंधिया यांनी केला.

    चर्चेदरम्यान, काँग्रेसचे अधीर रंजन चौधरी आणि टीएमसीचे सुदीप बंडोपाध्याय यांच्या प्रश्नाला उत्तर देताना, सिंधिया यांनी असेही सांगितले की, टाटा सोबत एअर इंडियाबाबत केलेल्या करारानुसार टाटा एका वर्षासाठी कोणत्याही कर्मचाऱ्याला काढून टाकू शकत नाही आणि जर त्यांना एखाद्याला काढून टाकायचे असेल तर एक वर्षानंतर, नंतर तेदेखील केवळ VRS योजनेद्वारे केले जाऊ शकते.

    Jyotiraditya Scindia attacks Congress in front of Sonia Gandhi, blames Air India for plight

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य