Nitish Kumar : कोलकाता सामूहिक बलात्कार प्रकरणावरून ‘जेडीयू’ने साधला ममता बॅनर्जींवर निशाणा

Nitish Kumar

भाजपचे चार सदस्यीय पथकही कोलकाता येथे पोहोचले


विशेष प्रतिनिधी

पाटणा – Nitish Kumar कोलकाता येथील एलएलबी विद्यार्थिनीवर झालेल्या सामूहिक बलात्कार प्रकरणावर बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांच्या पक्षाने प्रतिक्रिया दिली आहे. सोमवारी (३० जून २०२५) जेडीयू नेते नीरज कुमार यांनी या प्रकरणावर म्हटले की, केवळ आरोपीला अटक करणे हीच सरकारची जबाबदारी नाही. कारण तो एका राजकीय पक्षाशी संबंधित आहे, म्हणून तृणमूल काँग्रेसने केवळ शिस्तभंगाची कारवाई करावी असे नाही तर जनतेची अपेक्षा आहे की तुम्ही वेळेच्या आत आरोपपत्र निश्चित करावे. जलदगतीने खटला चालवा, जेणेकरून न्याय मिळण्याची आशा अबाधित राहील.Nitish Kumar

नीरज कुमार पुढे म्हणाले, “जेव्हा न्यायपालिका त्याला शिक्षा देईल तेव्हा लोकांना दिलासा मिळेल आणि आत्मविश्वास वाढेल. ममता बॅनर्जी, तुम्ही एक महिला मुख्यमंत्री आहात, अशा विषयावर राजकीय अजेंडा ठरवू नका. असा सामाजिक जघन्य गुन्हा करणारी व्यक्ती कोणत्याही पक्षाशी, धर्माशी किंवा जातीशी संबंधित आहे, हे न बघता त्याच्यावर संपूर्ण कारवाई झाली पाहिजे आणि ही कारवाई दिसली देखील पाहिजे.”



प्रकरण काय आहे?

२५ जून रोजी दक्षिण कोलकाता लॉ कॉलेजच्या पहिल्या वर्षाच्या विद्यार्थिनीवर दोन वरिष्ठ विद्यार्थिनी आणि एका माजी विद्यार्थिनीने सामूहिक बलात्कार केल्याचे प्रकरण समोर आले. ही माहिती समोर येताच विरोधक ममता बॅनर्जी यांच्या सरकारवर प्रश्न उपस्थित करत आहेत. बंगालच्या कायदा आणि सुव्यवस्थेवर प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत. या प्रकरणी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल करण्यात आली आहे आणि न्यायालयाच्या देखरेखीखाली सीबीआय चौकशीची मागणी करण्यात आली आहे. चौकशीसाठी एसआयटी स्थापन करण्यात आली आहे. अनेकांना अटक करण्यात आली आहे.

दुसरीकडे, सामूहिक बलात्कार प्रकरणात भारतीय जनता पक्षाने स्थापन केलेली चार सदस्यीय ‘तथ्य शोध पथक’ सोमवारी सकाळी कोलकाता येथे पोहोचले. पथकातील सदस्यांमध्ये माजी केंद्रीय मंत्री सतपाल सिंह, मीनाक्षी लेखी आणि खासदार बिप्लब कुमार देब आणि मनन कुमार मिश्रा यांचा समावेश आहे.

JDU targets Mamata Banerjee over Kolkata gang rape case

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात