• Download App
    Hardeep Singh Puri पुढील दोन दशकांत जागतिक ऊर्जेच्या

    Hardeep Singh Puri : पुढील दोन दशकांत जागतिक ऊर्जेच्या मागणीत भारत 25 टक्के योगदान देईल’

    Hardeep Singh Puri

    ऊर्जा मंत्री हरदीप पुरी यांचं वक्तव्य


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : भारताचे ऊर्जा मंत्री हरदीप पुरी  ( Hardeep Singh Puri  ) यांनी जगाच्या ऊर्जेच्या गरजांवर चर्चा करण्यासाठी आयोजित बहुराष्ट्रीय परिषदेत सांगितले की, येत्या दोन दशकांत जागतिक ऊर्जा मागणीत भारत 25 टक्के योगदान देईल. जॉर्ज आर. ब्राउन कन्व्हेन्शन सेंटर येथे 52 वे गॅसटेक प्रदर्शन आणि परिषद मंगळवारी भारतासह जगभरातील पाच आघाडीच्या ऊर्जा मंत्र्यांच्या धोरणात्मक अंतर्दृष्टीने चर्चा सुरू झाली.



    ‘व्हिजन, इनोव्हेशन आणि कृतीतून ऊर्जा परिवर्तन’ या थीमवर आयोजित या कार्यक्रमात जागतिक ऊर्जा टिकाव आणि डेकार्बोनायझेशनमध्ये वेगाने संक्रमण होण्याची गरज यावर विचार करण्यात आला. आपल्या मुख्य भाषणात, केंद्रीय पेट्रोलियम आणि नैसर्गिक वायू मंत्री हरदीप सिंग पुरी यांनी जागतिक ऊर्जा परिदृश्यात भारताच्या वाढत्या प्रभावशाली भूमिकेवर भर दिला.

    ते म्हणाले, “जागतिक मागणी एक टक्क्याने वाढत असेल तर आमची मागणी तिप्पट वेगाने वाढत आहे. पुढील दोन दशकांत ऊर्जेच्या मागणीत जागतिक वाढीमध्ये भारताचा वाटा २५ टक्के असेल.

    India will contribute 25 percent of global energy demand in the next two decades

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Kulendra Sharma : आसाममध्ये हवाई दलाच्या माजी अधिकाऱ्याला हेरगिरीप्रकरणी अटक; पाकिस्तानी एजंटला सोशल मीडियाद्वारे माहिती देत होता

    Aland Vote : आळंद मतदारसंघातील मतचोरी प्रकरणात 22000 पानांचे आरोपपत्र; माजी आमदारावर कॉल सेंटर तयार करून मते हटवल्याचा आरोप

    Delhi Air Pollution : दिल्लीची हवा विषारी, हंगामात पहिल्यांदाच GRAP-IV लागू; बांधकाम पूर्णपणे बंद