• Download App
    रंगाची होळी देशभरात उत्साहात साजरी |Holi of colors is celebrated with enthusiasm all over the country

    रंगाची होळी देशभरात उत्साहात साजरी

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : रंगांनी खेळली जाणारी होळी देशभरात उत्साहात साजरी केली जात आहे. होळीच्या निमित्ताने शेजारी, नातेवाईक, मित्रमंडळी आपापल्या तक्रारी दूर करून त्यांना मिठी मारून शुभेच्छा देतात आणि गोड खाऊ घालून तोंड गोड करतात. Holi of colors is celebrated with enthusiasm all over the country

    होळीच्या दिवशी भेटल्याने सर्व जुने वाद संपतात आणि नात्यातील स्नेह वाढतो. देशातील सामान्य माणसांसोबतच नेत्यांच्याही होळीचे रंग पाहायला मिळत आहेत. मध्य प्रदेशचे मुख्यमंत्री आणि राजस्थानचे मुख्यमंत्री कुटुंबासह होलिका दहनाच्या कार्यक्रमात सहभागी झाले आणि पूजा केली.



    होळी खेळताना कोरोना गाईडलाईनची काळजी घ्यावी. देशात संसर्गाचा वेग थांबला असला तरी, आरोग्य तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की सर्व लोकांना अजूनही सतत खबरदारी घेणे आवश्यक आहे.

    राष्ट्रपतींनी होळीच्या शुभेच्छा दिल्या

    राष्ट्रपती राम नाथ कोविंद यांनीही देशवासियांना होळीच्या हार्दिक शुभेच्छा दिल्या. त्यांनी ट्विट करून लिहिले की, होळीच्या शुभमुहूर्तावर सर्व देशवासियांना हार्दिक अभिनंदन आणि शुभेच्छा. होळी, रंगांचा सण, सामुदायिक सलोख्याचे आणि सलोख्याचे जिवंत उदाहरण आहे.

    पंतप्रधान मोदींनी देशवासियांना शुभेच्छा दिल्या

    आज देशभरातील लोक रंगांनी खेळलेल्या होळीच्या रंगात रंगू लागले आहेत. यावेळी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी देशवासियांना होळीच्या शुभेच्छा दिल्या आहेत. त्यांनी ट्विट करून लिहिले की, “तुम्हा सर्वांना होळीच्या खूप खूप शुभेच्छा. परस्पर प्रेम, आपुलकी आणि बंधुभावाचे प्रतीक असलेला हा रंगांचा सण तुमच्या आयुष्यात आनंदाचे सर्व रंग घेऊन येवो.

    महाकालेश्वर मंदिरात होळी

    मध्यप्रदेशातील उज्जैन मध्ये महाकालेश्वर मंदिरात होळीचा खेळ सुरू आहे. लोक ‘बम बम भोले’ असा जयघोष करत आहेत.

    Holi of colors is celebrated with enthusiasm all over the country

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    West Bengal : बंगालमध्ये OBC आरक्षण 17% वरून 7%; ममता सरकारची OBC-A आणि OBC-B व्यवस्था रद्द

    One Nation, One Election : वन नेशन, वन इलेक्शन- JPC ची टीम गुजरातमध्ये; प्रियंका गांधी यांच्यासह 39 सदस्य सर्व पक्षांच्या नेत्यांची भेट घेणार

    CJI Surya Kant : CJI सूर्यकांत म्हणाले- शांततापूर्ण विरोधाचा अधिकार; पण रस्ता अडवून लोकांना त्रास देऊ शकत नाही