• Download App
    Chaos at Chennai Airport: Air Arabia Passenger Jumps from Taxiing Plane चेन्नईत प्रवाशाने धावत्या विमानाचा आपत्कालीन दरवाजा उघडून उडी मारली; पायलटने तत्काळ थांबवले; आरोपीला अटक

    Chennai Airport : चेन्नईत प्रवाशाने धावत्या विमानाचा आपत्कालीन दरवाजा उघडून उडी मारली; पायलटने तत्काळ थांबवले; आरोपीला अटक

    Chennai Airport

    वृत्तसंस्था

    चेन्नई : Chennai Airport चेन्नई आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर रविवारी सकाळी लँडिंग करत असताना एअर अरेबियाच्या चालू विमानातून एका प्रवाशाने आपत्कालीन दरवाजा उघडून खाली उडी मारली. हे विमान शारजाहहून चेन्नईला पोहोचले होते आणि त्यात 231 प्रवासी होते.Chennai Airport

    ही घटना सकाळी सुमारे 3:23 वाजता घडली. एअरबस A320 मॉडेलचे G9 471 हे विमान धावपट्टीवरून टर्मिनलकडे जात होते. घटनेनंतर वैमानिकाने तात्काळ विमान थांबवले आणि विमानतळ अधिकाऱ्यांना माहिती दिली.Chennai Airport

    घटनेनंतर तो प्रवासी विमानतळाच्या व्यावसायिक क्षेत्राकडे धावू लागला, त्यामुळे काही काळ गोंधळाची परिस्थिती निर्माण झाली. मात्र, सुरक्षा कर्मचाऱ्यांनी त्याला तात्काळ पकडले.Chennai Airport



    उडी मारताना तो प्रवासी जखमी झाला होता. त्याला उपचारासाठी नेण्यात आले. आरोपीची ओळख 29 वर्षीय मोहम्मद शरीफ मोहम्मद नजमुद्दीन अशी झाली आहे.

    अनेक विमानांना उशीर झाला, एकाला वळवावे लागले

    एका अधिकाऱ्याने दिलेल्या माहितीनुसार, घटनेनंतर मुख्य धावपट्टी (07/25) सुरक्षा कारणांमुळे दुपारी 3:25 वाजता बंद करण्यात आली. धावपट्टीवरील कामकाज सुमारे 4:35 वाजता पुन्हा सुरू करण्यात आले.

    यादरम्यान अनेक विमानांना उशीर झाला. लंडनहून येणारे ब्रिटिश एअरवेजचे विमान BA0035 बेंगळुरूला वळवण्यात आले. मुख्य धावपट्टी बंद असताना काही कामकाज दुय्यम धावपट्टी (12/30) वरून चालवण्यात आले.

    दावा- आरोपी मानसिकदृष्ट्या आजारी

    आरोपी तामिळनाडूतील पुडुकोट्टई येथील रहिवासी आहे. सध्या त्याची चौकशी सुरू आहे आणि त्याच्या मानसिक स्थितीचीही तपासणी केली जात आहे.

    काही मीडिया रिपोर्ट्समध्ये दावा करण्यात आला आहे की आरोपी मानसिकदृष्ट्या आजारी आहे. मात्र, सुरक्षा यंत्रणा या प्रकरणाचा तपास करत आहेत.

    28 मार्च – वाराणसी विमानतळावर लँडिंगपूर्वी आपत्कालीन दरवाजा उघडण्याचा प्रयत्न

    28 मार्च रोजी वाराणसी विमानतळावर बेंगळुरूहून येणाऱ्या इंडिगोच्या विमानाचे लँडिंग होत असताना एका प्रवाशाने आपत्कालीन दरवाजा उघडण्याचा प्रयत्न केला होता. केबिन क्रूने त्याला असे करताना पाहिले आणि प्रवाशाला थांबवले. याची माहिती विमानातील कॅप्टनला देण्यात आली.

    पायलटने खबरदारी म्हणून विमान पुन्हा हवेत नेले आणि एअर ट्रॅफिक कंट्रोल (एटीसी) ला माहिती दिली. सुमारे 15 मिनिटे हवेत घिरट्या घातल्यानंतर विमान सुरक्षितपणे उतरवण्यात आले.

    लँडिंगनंतर केंद्रीय औद्योगिक सुरक्षा दलाने (CISF) प्रवाशाला ताब्यात घेतले. आरोपी मोहम्मद अदनान मऊ जिल्ह्यातील रहिवासी होता. पोलिसांच्या चौकशीत त्याने सांगितले की तो गोवा फिरायला गेला होता. त्याने असे का केले हे त्याला माहीत नाही.

    Chaos at Chennai Airport: Air Arabia Passenger Jumps from Taxiing Plane

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Nasrapur Case : नसरापूर प्रकरणाचा तपास आता SIT कडे; दोन महिला अधिकाऱ्यांसह 6 वरिष्ठ पोलिसांचे पथक करणार तपास

    Vikramshila Setu : बिहार- विक्रमशिला सेतू कोसळला, भागलपूरचा सीमांचलशी संपर्क तुटला; संध्याकाळी भेग दिसली, रात्री 34 मीटरचा स्लॅब गंगेत कोसळला

    ECI Results : बंगाल मध्ये ममतांना धक्का, पण खरा धक्का तर तामिळनाडूमध्ये द्रमूकला बसतोय!!