Champat Rai : राम मंदिर देणगी चोरीवर चंपात राय यांचे पहिले पत्र; म्हटले- SIT च्या अहवालानंतर सर्व काही सांगेन, तोपर्यंत मौन

Champat Rai

वृत्तसंस्था

अयोध्या : Champat Rai  अयोध्या राम मंदिराच्या देणगी चोरी प्रकरणात आरोपांनी घेरलेले माजी सरचिटणीस चंपत राय यांनी मंगळवारी श्रीरामचरितमानसमधील चौपाई लिहून आपले मौन सोडले आहे. त्यांनी आपल्या X अकाउंटवर लिहिले – ‘धीरज धर्म मित्र अरु नारी, आपद काल परिखिअहिं चारी’। म्हणजे – धैर्य, धर्म, मित्र आणि पत्नी या चौघांची खरी परीक्षा संकटाच्या वेळीच होते.Champat Rai

चंपत राय यांनी रामभक्तांच्या नावाने हाताने लिहिलेले पत्रही जारी केले. त्यात लिहिले होते – राम मंदिरात देणगीची गणना करताना झालेल्या चोरीबद्दल माझ्यावर निरर्थक आरोप लावण्यात आले आहेत, मी मौन धारण केले आहे.Champat Rai



सोमवारी ट्रस्टच्या बैठकीत एसआयटीचा प्राथमिक अहवाल सादर करण्यात आला, जो आता सार्वजनिक झाला आहे. तर हा अहवाल अत्यंत गोपनीय होता. एसआयटीचा अंतिम अहवाल आल्यानंतर माझ्यावर लावण्यात आलेल्या सर्व आरोपांना आणि अपप्रचाराला मी तथ्यात्मक उत्तर देईन, असे मी तुम्हा सर्वांना आश्वासन देतो. सत्य सर्वांसमोर येईल.

चंपत राय यांनी असेही लिहिले की, ऑक्टोबर 1991 मध्ये संघटनेने त्यांना अयोध्येला पाठवले होते. माझे सुमारे 45 वर्षांचे सार्वजनिक जीवन एका खुल्या पुस्तकासारखे आहे.

चंपत राय यांनी २६ जून रोजी सरचिटणीस पदाचा राजीनामा दिला होता, ६ जुलै रोजी ट्रस्टच्या बैठकीत तो स्वीकारण्यात आला आहे. चंपत राय सध्या अयोध्येतच आहेत.

गोविंद देव गिरी म्हणाले- चंपत राय निर्दोष आहेत

राम मंदिराच्या देणगी चोरीच्या वादावर मंगळवारी ट्रस्टचे कोषाध्यक्ष स्वामी गोविंद देव गिरी जी महाराज यांनी आपले मत स्पष्टपणे मांडले. ते म्हणाले- जेव्हा मी म्हणतो की ते (चंपत राय) निर्दोष आहेत, तेव्हा माझा अर्थ असा आहे की या संपूर्ण प्रकरणाशी त्यांचा कोणताही चारित्रिक संबंध असू शकत नाही. पण ते स्वतः सावध राहिले नाहीत.

त्यांनी एका गुन्हेगाराला आपला चालक म्हणून ठेवले होते. त्याच्याकडे चाव्या होत्या. सर्व काही तोच नियंत्रित करत होता. त्यांच्या चालकानेच हे सर्व केले. मला शंका आहे की, चालक बाहेरील लोकांशी संबंधित होता. हे सर्व सीईओ नसल्यामुळे घडले. म्हणून आम्ही एक सीईओ आणू. दुसरीकडे, ट्रस्टचे नवीन सरचिटणीस कृष्ण मोहन दास यांनी आज पदभार स्वीकारला.

दरम्यान, फैजाबाद भ्रष्टाचारविरोधी न्यायालयाने करुणेश पांडे, अनुकल्प मिश्र आणि लवकुश या तीन आरोपींना 1 दिवसाची पोलीस कोठडी दिली आहे. पोलिसांनी 7 दिवसांची कोठडी मागितली होती. आता पोलीस बुधवारी सकाळी तिघांनाही चौकशीसाठी तुरुंगातून घेऊन येतील.

चंपत राय विहिपचे उपाध्यक्ष कायम राहतील

श्रीराम जन्मभूमी तीर्थ क्षेत्र ट्रस्टमधून राजीनामा देणारे चंपत राय सध्या विश्व हिंदू परिषदेत (विहिप) आंतरराष्ट्रीय उपाध्यक्ष म्हणून कायम राहतील. विहिपचे अध्यक्ष आलोक कुमार यांनी दिव्य मराठीला याची पुष्टी केली. ते म्हणाले – जोपर्यंत आरोप सिद्ध होत नाहीत, तोपर्यंत कारवाई करू नये.

दरम्यान, चंपत राय राम मंदिराच्या जवळ रामकोट येथील तीर्थ क्षेत्र पुरममध्ये एकांतवासात आहेत. ते अत्यंत कडक सुरक्षेत राहत आहेत. विहिप आणि इतर सहयोगी संघटनांशी संबंधित लोकांनाही चंपत राय यांना भेटण्यासाठी परवानगी घ्यावी लागत आहे.

दुसरीकडे, राजस्थानचे माजी मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांनी पत्रकार परिषद घेऊन सांगितले – भाजप-आरएसएसने कोट्यवधी लोकांच्या भावनांना भयंकर धक्का पोहोचवला आहे. असे सांगितले जात आहे की, त्यांना देणगी चोरीची माहिती खूप आधीपासून होती, परंतु याविरोधात कोणतीही कारवाई करण्यात आली नाही. गोष्टी दाबून टाकण्यात आल्या.

Ram Mandir Theft Row: Champat Rai Breaks Silence, Awaits SIT Report

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात