Amit Shah : अमित शहा म्हणाले- PM मोदींनी चोख प्रत्युत्तर दिले; आमच्या सैन्याने पाकिस्तानात 100 हून अधिक अतिरेक्यांना संपवले

Amit Shah

वृत्तसंस्था

गांधीनगर : Amit Shah केंद्रीय गृह आणि सहकार मंत्री अमित शहा शनिवारपासून दोन दिवसांच्या गुजरात दौऱ्यावर आहेत. ते शनिवारी गांधीनगरला पोहोचले, जिथे त्यांनी विविध कार्यक्रमांमध्ये भाग घेतला. यावेळी त्यांनी आपल्या भाषणात म्हटले आहे की- मोदीजी पंतप्रधान झाल्यापासून तीन हल्ले झाले आहेत आणि मोदीजींनी तिन्ही दहशतवादी हल्ल्यांना चोख प्रत्युत्तर दिले आहे. उरी सर्जिकल स्ट्राईकने उद्ध्वस्त केले, पुलवामा एअर स्ट्राईकने उद्ध्वस्त केले आणि आता ‘ऑपरेशन सिंदूर’ने पाकिस्तानी मुख्यालय उद्ध्वस्त केले.Amit Shah

१०० किमी आत घुसल्यानंतर १०० हून अधिक दहशतवादी मारले गेले. आमच्या सैन्याने पाकिस्तानच्या आत १०० किमी आत प्रवेश केला आणि ९ दहशतवाद्यांचे अड्डे उद्ध्वस्त केले. याशिवाय १०० हून अधिक दहशतवादी मारले गेले. पाकिस्तानने कच्छपासून काश्मीरपर्यंत हल्ला करण्याचे धाडस केले, परंतु आमच्या सैन्याने प्रत्येक हल्ला हाणून पाडला. भारतात एकही क्षेपणास्त्र पडले नाही. आमच्या सैन्याने पाकिस्तानी हवाई तळही उद्ध्वस्त केला. आमच्या सैन्याने पहलगाम हल्ल्याला प्रत्युत्तर म्हणून जैश-ए-मोहम्मद आणि लष्कर-ए-तैयबाचे मुख्यालय उडवून दिले.



पूर्वी दहशतवादी हल्ल्यांना प्रतिसाद नव्हता: शहा

गृहमंत्री पुढे म्हणाले – पंतप्रधान मोदींनी भारताला विकसित करण्यात कोणतीही कसर सोडली नाही. याशिवाय, नरेंद्रभाईंनी देश सुरक्षित करण्यासाठीही काम केले आहे. २०१४ मध्ये ते पंतप्रधान होण्यापूर्वीपासूनच अनेक वर्षांपासून दहशतवादी हल्ले होत होते. दहशतवादी पाकिस्तानातून येत असत आणि आपल्या सैनिकांना आणि लोकांना मारून पळून जात असत. ते बॉम्बस्फोट करायचे, कट रचायचे, पण भारताकडून कोणताही प्रतिसाद मिळत नव्हता.

नरेंद्र मोदी यांनी शपथ घेतल्यापासून देशात तीन मोठे हल्ले झाले आहेत. पहिला हल्ला उरीमध्ये झाला, दुसरा हल्ला पुलवामामध्ये झाला आणि तिसरा हल्ला अलिकडेच पहलगाममध्ये पाकिस्तान प्रेरित दहशतवाद्यांनी केला. पण मोदीजींनी प्रत्येक हल्ल्याला योग्य उत्तर दिले आहे.

गांधीनगरमध्ये ११०० कोटी रुपयांच्या विकासकामांचे उद्घाटन

शनिवारी गृहमंत्र्यांनी ११०० कोटी रुपयांच्या विकासकामांचे उद्घाटन केले. तसेच ३ गृहनिर्माण योजनांसाठी सोडत काढण्यात आली. यानंतर, सायंकाळी ७ वाजता त्यांनी पेठापूर बसस्थानकाजवळील नवनिर्मित प्राथमिक आरोग्य केंद्राचे उद्घाटन केले आणि त्यानंतर महानगरपालिका आणि टपाल विभागाच्या विविध विकासकामांच्या उद्घाटन आणि पायाभरणीच्या सार्वजनिक कार्यक्रमाला उपस्थिती लावली.

११.५२ कोटी रुपये खर्चून कोलवाडा तलाव बनला पिकनिक स्पॉट

कोलवाडा हे गांधीनगरमधील सर्वात मोठे तलाव आहे. ११.५२ कोटी रुपये खर्च करून ते पिकनिक स्पॉट म्हणून विकसित करण्यात आले आहे. मुलांना खेळण्यासाठी तलावाभोवती बाल उद्यान, फूड कोर्ट, मैदानी खेळ इत्यादी सुविधा निर्माण करण्यात आल्या आहेत. विशेषतः, येथे १ किलोमीटर लांबीचा वाकिंग रुट देखील बांधण्यात आला आहे. यातून चालत असताना, संपूर्ण तलावाचे सौंदर्य न्याहाळता येते.

या तलावाची खास गोष्ट म्हणजे ते सांडपाण्याच्या पाण्याने भरलेले असेल. एसटीपी आणि मुख्य सांडपाणी लाइनद्वारे तलाव वर्षभर पाण्याने भरलेला राहील. कालव्याच्या बाजूने एक आउटलेट देखील बांधण्यात आला आहे, जेणेकरून जेव्हा तलाव ओव्हरफ्लो होईल तेव्हा जास्तीचे पाणी कालव्यात वाहून जाईल. शनिवारी संध्याकाळी गृहमंत्र्यांनी त्याचे उद्घाटन केले.

Amit Shah said- PM Modi gave a befitting reply

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात