Ahmedabad : अहमदाबादला बॉम्बस्फोटाची धमकी; दाऊद, लष्कर-ए-तोयबा आणि परदेशी नागरिकांचा उल्लेख असलेले पत्र सापडल्याने खळबळ

Ahmedabad

वृत्तसंस्था

अहमदाबाद : Ahmedabad  गुजरातमधील अहमदाबाद शहरात पुन्हा एकदा सुरक्षा यंत्रणा सतर्क झाल्या आहेत. शहरात बॉम्बस्फोट घडवून आणण्याची धमकी देणारे एक संशयास्पद पत्र सापडल्याने खळबळ उडाली आहे. या पत्रात भारताचा फरार गुन्हेगार दाऊद इब्राहिम, पाकिस्तानस्थित दहशतवादी संघटना लष्कर-ए-तोयबा आणि काही परदेशी नागरिकांचा उल्लेख करण्यात आल्याने तपास यंत्रणांनी या प्रकरणाला गांभीर्याने घेतले आहे.Ahmedabad

धमकीच्या पत्रामुळे सुरक्षा यंत्रणा अलर्ट

मिळालेल्या माहितीनुसार, संशयास्पद पत्रात अहमदाबादमध्ये मोठा स्फोट घडवून आणण्याचा इशारा देण्यात आला आहे. पत्रात काही संवेदनशील ठिकाणांचा उल्लेख असल्याचे सांगितले जात असून त्याची सत्यता तपासली जात आहे. पत्र मिळताच स्थानिक पोलीस, गुन्हे शाखा आणि केंद्रीय सुरक्षा यंत्रणांनी तपास सुरू केला आहे.Ahmedabad



प्राथमिक तपासात पत्रातील दाव्यांची पडताळणी केली जात असून कोणताही धोका दुर्लक्षित केला जाणार नसल्याचे अधिकाऱ्यांनी स्पष्ट केले आहे.

दाऊद आणि दहशतवादी संघटनांचा उल्लेख

या पत्रात भारतातील अनेक दहशतवादी कारवायांशी संबंधित नावांचा उल्लेख असल्याचे समोर आले आहे. त्यात फरार गुन्हेगार दाऊद इब्राहिम तसेच पाकिस्तानस्थित दहशतवादी संघटना लष्कर-ए-तोयबा यांचे नाव नमूद करण्यात आल्याचे वृत्त आहे.

लष्कर-ए-तोयबा ही भारतातील अनेक दहशतवादी हल्ल्यांशी संबंधित संघटना मानली जाते आणि तिच्यावर भारतासह अनेक देशांमध्ये बंदी आहे.

परदेशी नागरिकांचाही उल्लेख

धमकीच्या पत्रात काही परदेशी नागरिकांचा उल्लेख असल्याचेही तपास यंत्रणांच्या निदर्शनास आले आहे. या व्यक्तींचा नेमका संदर्भ काय आहे, त्यांचा कथित कटाशी काही संबंध आहे का, किंवा केवळ भीती निर्माण करण्यासाठी ही नावे वापरण्यात आली आहेत का, याचा शोध तपास पथके घेत आहेत.

पत्र खरे की खोडसाळपणा?

गेल्या काही वर्षांत देशातील विमानतळ, शाळा, महाविद्यालये आणि सार्वजनिक ठिकाणांना बॉम्बस्फोटाच्या अनेक धमक्या मिळाल्या आहेत. त्यापैकी बहुतांश धमक्या खोट्या किंवा खोडसाळपणातून दिलेल्या असल्याचे नंतरच्या तपासात समोर आले आहे. अहमदाबादमध्येही यापूर्वी अशा प्रकारच्या धमक्या मिळाल्या असून अनेक वेळा त्या बनावट ठरल्या आहेत.

तपास यंत्रणांकडून सखोल चौकशी

सध्या पत्र कोणी पाठवले, ते कुठून आले, त्यामागे कोणता हेतू आहे आणि त्यातील माहिती कितपत विश्वासार्ह आहे याचा शोध घेतला जात आहे. हस्ताक्षर, कागद, तांत्रिक पुरावे आणि इतर तपशीलांची तपासणी सुरू असून आवश्यक ते सर्व सुरक्षा उपाय करण्यात आले आहेत.

दरम्यान, नागरिकांनी अफवांवर विश्वास न ठेवता संशयास्पद हालचाली दिसल्यास तातडीने पोलिसांना माहिती द्यावी, असे आवाहन प्रशासनाकडून करण्यात आले आहे. तपास पूर्ण झाल्यानंतरच या धमकीमागील सत्य स्पष्ट होणार आहे.

Ahmedabad on High Alert After Bomb Threat Letter Mentions Dawood and Lashkar-e-Taiba

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात