RCBच्या विजयोत्सवादरम्यान चेंगराचेंगरी, ११ जणांचा मृत्यू: जे पडले, ते उठू शकले नाहीत

विशेष प्रतिनिधी

बंगळुरू : पहिल्यांदा आयपीएल विजेता ठरलेल्या रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू (आरसीबी) चा उत्सव बुधवारी मोठ्या अपघातात बदलला. चिन्नास्वामी स्टेडियमबाहेर विजेत्या खेळाडूंचे स्वागत करण्यासाठी जमलेल्या गर्दीत चेंगराचेंगरी झाल्याने ११ जणांचा मृत्यू झाला. ३३ जण जखमी झाले. RCB victory celebration

प्रत्यक्षदर्शींच्या मते, जे पडले ते उठू शकले नाहीत. गर्दीमुळे रुग्णवाहिकाही उशिरा पोहोचली. लोक रस्त्यावरच जखमींना सीपीआर देत राहिले. एबीएम मेडिकल कॉलेजच्या डॉक्टरांनी सांगितले की, मृतांमध्ये बहुतेक तरुण आहेत. त्यात ५ महिला आणि ६ पुरुष आहेत. सर्वांचे वय १३ ते ३३ वर्षे आहे. डोक्यात, पाठीच्या कण्याला, पोटात गंभीर दुखापतींमुळे त्यांचा मृत्यू झाला.

संध्याकाळी घडलेल्या घटनेनंतर पत्रकार परिषदेत बोलताना मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या म्हणाले की, ‘मी या घटनेचा बचाव करत नाहीये, पण देशात यापूर्वीही अनेक मोठे अपघात झाले आहेत, जसे की कुंभमेळा ज्यामध्ये ५०-६० जणांना आपले प्राण गमवावे लागले. तथापि, याचा अर्थ असा नाही की आपण जबाबदारी टाळावी.’ RCB victory celebration

एवढा मोठा अपघात का आणि कसा झाला?

मोफत पाससह स्टेडियममध्ये प्रवेश : आरसीबी वेबसाइटवरून पास घेतले जाणार होते. बुधवारी ही घोषणा झाल्यानंतर, मोठ्या संख्येने लोक वेबसाइटला भेट देऊ लागले, त्यानंतर साइट क्रॅश झाली. पास मिळालेल्यांसोबत, पास नसलेले लोक देखील स्टेडियममध्ये पोहोचले. यामुळे गर्दीचा अंदाज येऊ शकला नाही.

प्राथमिक तपासानुसार, गर्दीने स्टेडियममध्ये प्रवेश करण्यासाठी १२, १३ आणि १० क्रमांकाचे गेट तोडण्याचा प्रयत्न केला. पोलिसांनी लाठीमार केला. नाल्यावर ठेवलेला स्लॅब कोसळला. हलक्या पावसात चेंगराचेंगरी झाली.


Devendra Fadnavis : ब्राह्मण समाजाचे काम दुधात साखरे सारखे, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचे प्रतिपादन


दुपारी साडेतीनच्या सुमारास गर्दी आणखी वाढली तेव्हा सर्व गेट बंद करण्यात आले. यामुळे पास असलेल्यांनाही आत जाता आले नाही. गोंधळ सुरू झाला. गेट क्रमांक १० वर परिस्थिती आणखी बिकट झाली. पोलिसांनी महिला आणि मुलांना मागे ढकलले, काही महिला बेशुद्ध पडल्या.

सरकारने सांगितले की, ५ हजार सुरक्षा कर्मचारी होते, परंतु गर्दी खूप मोठी होती. त्यामुळे विजय मिरवणूक काढता आली नाही. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, यापैकी बहुतेक पोलिस ३६ तास ड्युटीवर होते.

आरसीबीची सोशल मीडिया पोस्ट

या घटनेची माहिती मिळाल्यानंतर आम्हाला खूप दुःख झाले आहे. ज्यांनी आपल्या प्रियजनांना गमावले आहे त्यांच्या कुटुंबांबद्दल आम्ही आमच्या संवेदना व्यक्त करतो. आरसीबीने त्यांच्या सर्व चाहत्यांना सुरक्षित राहण्याचे आणि गर्दी टाळण्याचे आवाहन केले आहे. संघाने असेही म्हटले आहे की त्यांच्यासाठी सर्वात महत्वाची गोष्ट म्हणजे लोकांची सुरक्षा आणि कल्याण.

कर्नाटकचे मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या म्हणाले- जेव्हा आरसीबी संघ विधानसभेत पोहोचला तेव्हा विधानसभेबाहेर एक लाख लोक जमले होते. विधानसभेत उत्सव सुरू होता, परंतु चिन्नास्वामी स्टेडियमबाहेर चेंगराचेंगरी झाली. स्टेडियमबाहेर ३ लाख लोक जमले होते. आम्हाला एवढी गर्दी अपेक्षित नव्हती. कोणीही हे अपेक्षित केले नव्हते. आम्ही यासाठी तयार नव्हतो. अपघाताने विजयाचा आनंद नाहीसा झाला.

11 killed in stampede during RCB’s victory celebration: Those who fell could not get up

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात