जाणून घ्या, संजय राऊत यांनी काय केला आहे मोठा खुलासा.
विशेष प्रतिनिधी
मुंबई – Uddhav and Raj Thackeray हिंदी भाषा वाद हा सध्या महाराष्ट्रातील सर्वात मोठा मुद्दा बनली आहे. विशेषतः विरोधी पक्ष सतत मराठी भाषेला प्रोत्साहन देण्याबद्दल बोलत आहेत, तर सरकारवर मुलांवर हिंदी लादल्याचा आरोप करत ते त्यावर बहिष्कार घालत आहेत.Uddhav and Raj Thackeray
राज्य सरकारने एक आदेश जारी केला होता ज्यामध्ये पाचवीपर्यंत शाळांमध्ये हिंदी सक्तीची करण्याचे म्हटले होते. विरोधी पक्षांनी, विशेषतः मनसे आणि शिवसेना (उबाठा) ने त्याला तीव्र विरोध केला आहे. आता खासदार आणि ठाकरे गटाचे प्रवक्ते संजय राऊत यांनी याबाबत मोठे विधान केले आहे.
खासदार संजय राऊत यांनी सरकारच्या या निर्णयाचा तीव्र विरोध केला आणि म्हणाले, “आम्ही जनतेसह हिंदी सक्तीचा करण्याचा सरकारने जारी केलेला आदेश जाळू.” एएनआयच्या वृत्तानुसार, राऊत म्हणाले की, त्यांचा मुख्य निषेध कार्यक्रम मुंबईत आयोजित केला जाईल, ज्यामध्ये उद्धव ठाकरे स्वतः सहभागी होतील. त्याच वेळी, त्यांनी सांगितले की मराठी अस्मिता पुढे नेण्यासाठी मनसे प्रमुख राज ठाकरे देखील एकत्र येतील.
या मुद्द्यावर संजय राऊत यांना विचारले गेले की राज ठाकरे आणि उद्धव ठाकरे एकत्र व्यासपीठ शेअर करणार आहेत, तर ते राजकीयदृष्ट्याही एकत्र येतील का, तेव्हा ते म्हणाले, “दोघेही वेगवेगळ्या पक्षात आहेत पण मराठीला पुढे नेण्यासाठी एकाच विचाराने एकत्र येत आहेत, मग याचा अर्थ काय? ही राजकीय युती नाही का?”
याशिवाय, महापालिका निवडणुकीबद्दलही जोरदार चर्चा सुरू आहे. दोन्ही ठाकरे बंधू एकत्र निवडणूक लढवू शकतात का असे विचारले असता संजय राऊत म्हणाले, “राज ठाकरे यांनी यासाठी एक आवाहन केले होते जे उद्धव ठाकरे यांनी सकारात्मकपणे स्वीकारले आहे.” यावरून हे स्पष्ट होते की मराठी अस्मितेला केंद्रस्थानी ठेवून महाराष्ट्राच्या राजकारणात एक नवीन समीकरण तयार होऊ शकते.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App