विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : सोशल मीडियावर इतर समाजातील तरुणांनी हिंदू देवी-देवतांच्या नावाने अनेक अश्लील गट तयार केले आहेत. तेथे हिंदू महिलांना लक्ष्य करण्यात आले. लोक अश्लील कमेंट करायचे. याचा बदला घेण्यासाठी ‘बुली बाई अॅप तयार केले असे ‘बुली बाई’ अॅपचा मास्टरमाइंड नीरज विश्नोई याने सांगितले.Pornographic groups in the name of Hindu gods and goddesses on social media, Bully Bai app for revenge as Hindu women are being targeted.
मुळचा राजस्थानातील नागौर येथील असणारा ‘बुली बाई’ अॅपचा मास्टरमाइंड नीरज विश्नोई याला अटक करण्यात आली आहे. नीरजने हे सर्व बदला घेण्यासाठी केल्याचे उघड झाले आहे. त्याने 100 हून अधिक महिलांची प्रोफाइल तयार केली होती. त्यापैकी बहुतांश सेलिब्रिटी, पत्रकार आणि कार्यकर्ते होते. त्यासाठी आधीपासून सुरू असलेल्या सुली डील्सचे कोडिंग कॉपी करण्यात आले.
बुली बाई अॅपमधून पैसे मिळविण्याचा उद्देश नव्हता. वैचारिक पातळीवर लढण्यासाठी हे अॅप तयार केले होते. याद्वारे महिला पत्रकारांपासून ते अनेक हायप्रोफाईल महिलांपर्यंत एका विशिष्ट धर्माच्या अनेक सेलिब्रिटींची बदनामी करण्यासाठी ऑनलाइन बोली लावण्यात आली.ज्याने सर्वात कमी पैशांची बोली लावली तो लिलाव जिंकला. लिलाव झाल्यानंतर महिलेच्या प्रोफाइल फोटोचे स्क्रीन शॉट्स ट्विटरवर अपलोड करण्यात आले.
नीरज सोशल मीडियावर हिंदूविरोधी विचारसरणी असलेल्या महिलांची माहिती घेत असे. त्यांनी हिंदूविरोधी केलेली विधाने आणि टिप्पण्यांच्या आधारे ही निवड होत होती. त्यांचे फोटो, वय, विधाने आणि वैयक्तिक माहिती काढून अॅपवर अपलोड करत होता. 100 हून अधिक सेलिब्रिटी, पत्रकार, राजकारणी, कार्यकर्ते यांची प्रोफाइल तयार केली.
माहिती गोळा करण्यासाठी पाकिस्तानची वेबसाइट हॅक केली.अॅपवर प्रतिष्ठित महिलांचे प्रोफाइल अपलोड केल्यानंतर 24 तास ऑनलाइन बोली लावली जायची. आॅनलाइन येताच, वापरकर्त्यांची एक टीम तयार झाली.राग व्यक्त करण्यासाठी, लाइव्ह टिप्पण्या आणि व्हॉईस कॉलद्वारे गैरवर्तन वापरले गेले.लिलावाची लिंक ट्विटरवर अपलोड करण्यासाठी वापरली जाते. त्यामुळे युजरला नोटिफिकेशन्सही पाठवण्यात आले. नवीन वापरकर्ते देखील लिलावात सामील झाले.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App