• Download App
    काँग्रेससोबत पुन्हा काम करणार नाहीत प्रशांत किशोर, हात जोडून म्हणाले- माझा ट्रॅक रेकॉर्ड खराब केला|Prashant Kishor will not work with Congress again, joined hands and said- My track record has been ruined

    काँग्रेससोबत पुन्हा काम करणार नाहीत प्रशांत किशोर, हात जोडून म्हणाले- माझा ट्रॅक रेकॉर्ड खराब केला

    वृत्तसंस्था

    पाटणा : काँग्रेसची ऑफर धुडकावून स्वतःचा पक्ष स्थापन करणारे प्रशांत किशोर बिहारच्या राजकारणात सक्रिय होण्याच्या प्रयत्नात आहेत. त्यांची विधाने सतत चर्चेचा विषय ठरत असून, त्यावरून वादही होत आहेत. त्यांचा आणखी एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात व्हायरल झाला आहे. त्या व्हिडिओमध्ये प्रशांत काँग्रेसबद्दल मोठे वक्तव्य करत आहेत. ते काँग्रेससोबत कधीही काम करणार नाहीत, अशी शपथ घेताना दिसत आहेत.Prashant Kishor will not work with Congress again, joined hands and said- My track record has been ruined

    व्हायरल व्हिडीओमध्ये प्रशांत असे म्हणताना ऐकू येत आहेत की, 2011 ते 2021 या काळात मी 11 निवडणुकांशी संबंधित होतो, फक्त एक निवडणूक काँग्रेससोबत लढली गेली होती. तेव्हापासून मी काँग्रेससोबत काम करणार नाही, अशी शपथ घेतली होती. त्यांनी माझा ट्रॅक रेकॉर्ड खराब केला आहे. काँग्रेस हा असा पक्ष आहे जो स्वतः सुधारत नाही, तर इतरांनाही बुडवतो, असेही प्रशांत म्हणाले.



    काही दिवसांपूर्वी त्यांनी काँग्रेसमध्ये येण्याची ऑफर धुडकावून लावल्यामुळे त्यांचा टोमणा खूप आहे. त्यांच्या वतीने 2024 च्या निवडणुकीसाठी काँग्रेसला रोडमॅप देण्यात आला, प्रेझेंटेशनही दाखवण्यात आले. मग हायकमांडला प्रशांतचा पक्षात समावेश करायचा होता. पण पीके यांनी ती ऑफर स्पष्टपणे नाकारली.

    त्यानंतर एकदा पीके यांनी अनेक प्रसंगी मुलाखती दिल्या, पण काँग्रेसमध्ये न येण्याचे कारण त्यांनी स्पष्टपणे सांगितले नाही. आता व्हायरल व्हिडिओमध्ये प्रशांतने ते कारण दिले आहे. एकीकडे त्यांना सध्याच्या काँग्रेसच्या कार्यशैलीची अडचण आहे, तर दुसरीकडे पक्षाने त्यांचा ट्रॅक रेकॉर्ड खराब केल्याचे त्यांना वाटते.

    2017च्या उत्तर प्रदेश निवडणुकीत प्रशांत किशोर यांनी काँग्रेससोबत काम केले होते. त्या निवडणुकीत काँग्रेस समाजवादी पक्षासोबत एकत्र लढत होती. पण भाजपचं एवढं वादळ होतं की काँग्रेस-सपा युतीला 100 जागाही जिंकता आल्या नाहीत आणि भाजपनं 300चा आकडा पार केला.

    पण आता प्रशांत यांनी पोल मॅनेजमेंट सोडून राजकारणाच्या जगात पाऊल ठेवले आहे. 2 ऑक्टोबरला ते चंपारण येथून पदयात्रेलाही सुरुवात करणार आहेत. बिहारमधील सर्व घटकांशी संवाद साधल्यानंतर ते या पदयात्रेला निघणार आहेत. निवडणूक लढविण्याबाबत कोणताही निर्णय त्या पदयात्रेनंतरच घेतला जाईल.

    Prashant Kishor will not work with Congress again, joined hands and said- My track record has been ruined

    महत्वाच्या बातम्या

     

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य