• Download App
    ब्रिटनमध्येही गाजला पीएम मोदींच्या सुरक्षेतील त्रुटींचा मुद्दा, ब्रिटनच्या शीख संघटनेकडून निषेध व्यक्त। Britain Sikh Association protests PM Modi's security breach

    ब्रिटनमध्येही गाजला पीएम मोदींच्या सुरक्षेतील त्रुटींचा मुद्दा, ब्रिटनच्या शीख संघटनेकडून निषेध व्यक्त

    ब्रिटनस्थित ब्रिटिश शीख असोसिएशनने 5 जानेवारी रोजी पंजाबमधील फिरोजपूर जिल्ह्यात पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या सुरक्षेतील त्रुटींचा निषेध केला आहे. Britain Sikh Association protests PM Modi’s security breach


    वृत्तसंस्था

    लंडन : ब्रिटनस्थित ब्रिटिश शीख असोसिएशनने 5 जानेवारी रोजी पंजाबमधील फिरोजपूर जिल्ह्यात पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या सुरक्षेतील त्रुटींचा निषेध केला आहे.

    असोसिएशनचे अध्यक्ष लॉर्ड रामी रेंजर सीबीई यांनी एक निवेदन जारी केले की, “पंतप्रधान हे लोकशाही पद्धतीने निवडून आलेल्या सरकारचे प्रमुख असतात आणि ते केवळ राज्याचेच नव्हे तर संपूर्ण देशाचे प्रतिनिधित्व करतात.” त्यामुळे ज्या नेत्याला देश चालवायचा आहे, त्याच्या अधिकाराला कोणीही कमी लेखू नये. त्यांच्या दौऱ्यादरम्यान त्यांच्या सुरक्षा व्यवस्थेत अडथळा आणणार्‍यांच्या जमावाला परवानगी देण्यात आली, हे अतिशय दुःखद आहे.

    पीएम मोदींनी जगभरात शीख गुरूंच्या शिकवणीचा प्रचार केला

    असोसिएशनने म्हटले आहे की, पंतप्रधान पंजाबमधील जनतेला काय संदेश देतात याची देश वाट पाहत आहे. लॉर्ड रामी असेही म्हणाले की, ‘पंजाबच्या लोकांसाठी जेवढे काम कोणत्याही पंतप्रधानाने केले नाही तेवढे त्यांनी केले आहे. लोकांच्या धार्मिक भावनांचा आदर करण्यासाठी त्यांनी करतारपूर कॉरिडॉर उघडला. त्यांनी आउट-ऑफ-द-बॉक्स भारतीय राजनैतिक मिशन्सद्वारे जगासमोर शीख गुरूंच्या शिकवणी आणि चरित्रांचा प्रचार केला. ते म्हणाले की, शीख गुरूंबद्दल इतका आदर इतर कोणत्याही पंतप्रधानाने दाखवला नाही.



    5 जानेवारीला पंजाबमधील फिरोजपूरमध्ये पीएम मोदींची रॅली होणार होती. फिरोजपूरच्या हुसैनीवाला येथील राष्ट्रीय शहीद स्मारकापासून सुमारे 22 किमी अंतरावर असलेल्या प्यारेना उड्डाणपुलावर पंतप्रधान मोदींचा ताफा सुमारे 15-20 मिनिटे थांबला. हलक्या पावसात समोरून आंदोलकांनी रास्ता रोको केला. यावेळी सुरक्षा यंत्रणांचे धाबे दणाणले होते. फरीदकोटमध्ये पीएम मोदींचा ताफाही काही काळ जाममध्ये अडकला होता. यानंतर सुरक्षेतील त्रुटींमुळे पंतप्रधान मोदींचा ताफा रॅलीच्या ठिकाणी जाण्याऐवजी भटिंडा येथे परतला.

    Britain Sikh Association protests PM Modi’s security breach

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Cricketer Azharuddin : माजी क्रिकेटपटू अझरुद्दीन तेलंगणा सरकारमध्ये मंत्री होणार; 31 ऑक्टोबर रोजी शपथ घेणार

    राहुल गांधींनी मोदींच्या हाती आयता दिला मुद्दा; बिहारच्या निवडणुकीत “अपमान” तापला!!

    Masood Azhar : मसूद अझहर पाकच्या प्रत्येक जिल्ह्यात महिला दहशतवादी केंद्र उघडणार; 15 दिवसांचा दहशतवाद अभ्यासक्रम