मग भारतात अल्पसंख्याक सुरक्षित नाहीत असे का म्हटले जाते?
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Kiren Rijiju लोकसभेत संविधानावरील चर्चेचा शनिवारी दुसरा दिवस आहे. यावेळी संसदीय कामकाज मंत्री किरेन रिजिजू यांनी शेजारील देशांमध्ये अल्पसंख्याकांवर होणाऱ्या अत्याचाराचा मुद्दा उपस्थित केला. म्हणाले, ते आमच्याकडे संरक्षण मागण्यासाठी येतात, कारण ते येथे सुरक्षित आहेत.Kiren Rijiju
संविधानावरील चर्चेच्या दुसऱ्या दिवशी लोकसभेत रिजिजू म्हणाले, आपल्या देशाचे संविधान केवळ जगातील सर्वात मोठे नाही तर एक सुंदर संविधान आहे. गेल्या काही वर्षांत मी अनेक संविधान समजून घेण्याचा प्रयत्न केला आहे. त्याच बरोबर आपण आपल्या राज्यघटनेतील तरतुदी जवळून पाहिल्या आहेत त्यामुळे त्याचा अभिमान वाटतो. पण लोकांसमोर मांडताना काही गोष्टी लक्षात ठेवल्या पाहिजेत. जगासमोर देशाची प्रतिमा मलिन होईल अशा गोष्टी बोलू नयेत.
इतर देशांतील अल्पसंख्यांकांविरुद्धच्या भेदभावाबाबत ते म्हणाले, इंडोनेशियामध्ये शिया आणि अहमदी यांच्यात भेदभाव होत असल्याच्या बातम्या आल्या आहेत. पाकिस्तानची स्थिती सर्वांना माहीत आहे, बांगलादेशात काय चालले आहे ते सर्वांना माहीत आहे. अफगाणिस्तानात हिंदू, शीख आणि ख्रिश्चनांची संख्या वाढल्याचीही माहिती आहे. तिबेट असो, म्यानमार, श्रीलंका, बांगलादेश असो की पाकिस्तान किंवा अफगाणिस्तान, तिथे अल्पसंख्याकांवर हल्ले झाले की ते प्रथम संरक्षणासाठी भारतात येतात. ते इथे सुरक्षित आहेत, म्हणूनच ते आले आहेत. मग भारतात अल्पसंख्याक सुरक्षित नाहीत असे का म्हटले जाते?
रिजिजू म्हणाले, देशातील अल्पसंख्याकांसाठी राष्ट्रीय अल्पसंख्याक आयोग (एनसीएम) स्थापन करण्यात आला आहे, अशा प्रकारचा आयोग इतर कोणत्याही देशात स्थापन झालेला नाही. अनेक कायद्यांचा संदर्भ देत ते म्हणाले की, देशात अल्पसंख्याकांसाठी अनेक विशिष्ट कायदे करण्यात आले आहेत.
When minorities are atrocities in neighboring countries, they come to India Kiren Rijiju
महत्वाच्या बातम्या
- Maharashtra ministry formula : मंत्रिमंडळ विस्तारात भाजपचेच वर्चस्व??; हे तर महाराष्ट्राच्या जनमताच्या कौलाचे प्रतिबिंब!!
- Mahakumbh : पंतप्रधान मोदींच्या हस्ते महाकुंभासाठी कलशाची स्थापना; पीएम म्हणाले- गुलामगिरीच्या काळातही कुंभावरील श्रद्धा थांबली नाही
- Fadnavis governments : ठरलं! 15 डिसेंबरला फडणवीस सरकारचा मंत्रिमंडळाचा विस्तार
- Supreme Court : गोवा काँग्रेसला सर्वोच्च न्यायालयाचा मोठा धक्का!