• Download App
    Tamil Nadu Heavy Rain Schools Closed 5 Districts Marina Beach Storm Threat Northeast Monsoon तामिळनाडूमध्ये मुसळधार पावसाचा तडाखा, 5 जिल्ह्यांतील शाळा बंद;

    Tamil Nadu : तामिळनाडूमध्ये मुसळधार पावसाचा तडाखा, 5 जिल्ह्यांतील शाळा बंद; चेन्नईच्या मरिना बीचवर वादळाचा धोका

    Tamil Nadu

    वृत्तसंस्था

    चेन्नई : Tamil Nadu ईशान्य मान्सूनमुळे गेल्या दोन दिवसांपासून दक्षिणेकडील राज्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडला आहे. बुधवारी तामिळनाडूमध्ये मुसळधार पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. मंगळवारपासून राज्यातील तिरुवल्लूर, चेन्नई, कांचीपुरम, चेंगलपट्टू आणि डेल्टा जिल्ह्यांमध्ये पाऊस सुरू आहे.Tamil Nadu

    चेन्नईतील सर्व शाळा बंद ठेवण्यात आल्या आहेत. पुढील चार दिवसांसाठी पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. कुड्डालोर, विल्लुपुरम, रानीपेट आणि थुथुकुडी जिल्ह्यातील शाळा आणि महाविद्यालये देखील बंद घोषित करण्यात आली आहेत. तामिळनाडू सरकारने प्रशासनाला सतर्क राहण्याचे निर्देश दिले आहेत.Tamil Nadu

    पावसाच्या दरम्यान, चेन्नईच्या मरीना बीचवर जोरदार लाटा आणि वारे धडकत आहेत. अधिकाऱ्यांच्या मते, हे वादळ पुढील काही दिवस सुरूच राहण्याची शक्यता आहे. प्रशासनाने मच्छीमार आणि किनारी रहिवाशांना सतर्क राहण्याचे आवाहन केले आहे.Tamil Nadu



    तामिळनाडूव्यतिरिक्त, केरळ, आंध्र प्रदेश आणि पुद्दुचेरीमध्येही पाऊस सुरू आहे. पुद्दुचेरी आणि कराईकलमध्ये शाळा आणि महाविद्यालये बंद आहेत. आंध्र प्रदेशातील नेल्लोर जिल्ह्यातील प्रशासन सतर्क आहे. शाळा बंद ठेवण्यात आल्या आहेत.

    पुढील सात दिवस पावसाचा अंदाज

    आयएमडीने १९ ऑक्टोबरच्या हवामान अहवालात पुढील सात दिवस केरळ, लक्षद्वीप, तामिळनाडू, पुद्दुचेरी, आंध्र प्रदेश आणि दक्षिण कर्नाटकसाठी पावसाचा इशारा जारी केला आहे. अंदमान आणि निकोबार बेटे, किनारी कर्नाटक, रायलसीमा, दक्षिण अंतर्गत कर्नाटक, आंध्र प्रदेश, ओडिशा आणि तेलंगणा येथेही पाऊस आणि गडगडाटी वादळे शक्य आहेत.

    हवामान विभागाने इरोड, निलगिरी, कोईम्बतूर, तिरुपूर, दिंडीगुल, थेनी, मदुराई, विरुधुनगर, रामनाथपुरम, शिवगंगा, पुदुक्कोट्टई, तंजावूर, तिरुवरूर, कराईकलम, कांथिपुरम, मेय, कांथिपुरम येथे 64 ते 111 मिमी पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. तामिळनाडूमधील चेंगलपट्टू, कुड्डालोर आणि नागापट्टिनम.

    केरळ आणि कर्नाटक किनाऱ्यावर ३५ ते ४५ किलोमीटर प्रति तास वेगाने आणि ५५ किलोमीटर प्रति तास वेगाने वारे वाहण्याचा इशारा हवामान विभागाने दिला आहे. उंच लाटा उसळण्याची शक्यता आहे, त्यामुळे मच्छिमारांना समुद्रात जाऊ नये असा सल्ला देण्यात आला आहे.

    Tamil Nadu Heavy Rain Schools Closed 5 Districts Marina Beach Storm Threat Northeast Monsoon

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    तेजस्वी यादव आणि मुकेश सहानींना काँग्रेसने लावली लॉटरी; पण बिहारी महागठबंधन मध्ये जागा वाटपाचा घोळ कायम!!

    Madhya Pradesh : मध्य प्रदेशच्या प्रत्येक जिल्ह्यात औषधांच्या चाचणीची तयारी; केंद्राकडे 211 कोटींचा प्रस्ताव पाठवला

    India, S-400, : भारत S-400 साठी 10,000 कोटींची डील करणार; ऑपरेशन सिंदूरदरम्यान पाकिस्तानी लढाऊ विमाने पाडली