• Download App
    Supreme Court Slams NTA on NEET Paper Leak: "Sad You Learnt No Lesson" सुप्रीम कोर्टाने NTA ला विचारले-मागील चुकीतून काय शिकला? तुम्ही कोणताही धडा घेतला नाही, हे दुःखद

    Supreme Court : सुप्रीम कोर्टाने NTA ला विचारले-मागील चुकीतून काय शिकला? तुम्ही कोणताही धडा घेतला नाही, हे दुःखद

    Supreme Court

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Supreme Court  सर्वोच्च न्यायालयाने NEET पेपरफुटी प्रकरणी सोमवारी नॅशनल टेस्टिंग एजन्सी (NTA) वर नाराजी व्यक्त केली. न्यायालयाने म्हटले – हे दुर्दैवी आहे की NTA ने यापूर्वी झालेल्या पेपरफुटी प्रकरणातून कोणताही धडा घेतला नाही.Supreme Court

    न्यायमूर्ती पी.एस. नरसिम्हा आणि न्यायमूर्ती आलोक अराधे यांच्या खंडपीठाने सांगितले की, हे प्रकरण यापूर्वीही (2024) सर्वोच्च न्यायालयापर्यंत पोहोचले होते. त्यावेळी एक समिती स्थापन करण्यात आली होती, ज्याने अनेक शिफारसी केल्या होत्या, ज्या स्वीकारल्याही गेल्या होत्या.Supreme Court

    न्यायालयाने निर्देश दिले की NTA ने गुरुवारपर्यंत प्रतिज्ञापत्र दाखल करून 2024 मध्ये दिलेल्या सूचना आणि मॉनिटरिंग समितीच्या शिफारसींवर काय पावले उचलली, हे सांगावे.Supreme Court



    सर्वोच्च न्यायालयाने आज फेडरेशन ऑफ ऑल इंडिया मेडिकल असोसिएशन (FAIMA), युनायटेड डॉक्टर्स फ्रंट (UDF) आणि या प्रकरणाशी संबंधित इतर याचिकांवर सुनावणी केली. पुढील सुनावणी 29 मे रोजी होईल.

    SC ने FAIMA च्या याचिकेवर नोटीस जारी केली

    SC ने फेडरेशन ऑफ ऑल इंडिया मेडिकल असोसिएशन (FAIMA) च्या याचिकेवर नोटीस जारी केली आहे. न्यायालयाने सांगितले की, अशा सर्व याचिकांवर एकत्रितपणे सुनावणी केली जाईल. पुढील सुनावणी 29 मे रोजी होईल.

    FAIMA च्या याचिकेतील मागण्या

    NEET-UG घेण्यासाठी NTA ऐवजी एक मजबूत आणि स्वायत्त व्यवस्था तयार करावी किंवा तिची संपूर्ण रचना बदलली जावी. कारण वारंवार पेपर फुटल्यामुळे 22.7 लाखांहून अधिक विद्यार्थ्यांच्या मूलभूत हक्कांवर थेट परिणाम झाला आहे.
    नवीन संस्था स्थापन होईपर्यंत एक उच्च-अधिकार देखरेख समिती स्थापन करावी, जी पुन्हा परीक्षेवर लक्ष ठेवेल. यामध्ये निवृत्त सर्वोच्च न्यायालयाच्या न्यायाधीशांना अध्यक्ष बनवावे, तसेच सायबर सुरक्षा तज्ञ आणि फॉरेन्सिक शास्त्रज्ञांना समाविष्ट करावे, जेणेकरून पेपरफुटीला आळा घालता येईल.

    युनायटेड डॉक्टर्स फ्रंट (UDF) ची मागणी

    NTA ची सध्याची व्यवस्था रद्द करावी.
    नवीन राष्ट्रीय परीक्षा एजन्सी स्थापन करावी.

    आता जाणून घ्या NEET पेपरफुटी प्रकरण काय आहे

    NEET-UG परीक्षा 3 मे रोजी देशातील 551 शहरांमध्ये आणि परदेशातील 14 केंद्रांवर आयोजित करण्यात आली होती. यात सुमारे 23 लाख उमेदवार सहभागी झाले होते. NTA नुसार, 7 मे रोजी संध्याकाळी परीक्षेत गडबड झाल्याची माहिती मिळाली होती. यानंतर हे प्रकरण केंद्रीय तपास यंत्रणांकडे सोपवण्यात आले.

    12 मे रोजी परीक्षा रद्द करण्यात आली आणि पुन्हा परीक्षा घेण्याचा निर्णय घेण्यात आला. 15 मे रोजी शिक्षण मंत्रालय आणि NTA ने NEET च्या पुन्हा होणाऱ्या परीक्षेची तारीख 21 मे रोजी असेल असे जाहीर केले.

    Supreme Court Slams NTA on NEET Paper Leak: “Sad You Learnt No Lesson”

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Assam Assembly : आसाम विधानसभेत समान नागरी संहिता विधेयक सादर; यात लिव्ह-इन रिलेशनशिपच्या नोंदणीची तरतूद; उत्तराखंड-गुजरातनंतर तिसरे राज्य

    Tvisha Sharma : ट्विशा शर्मा केस- निवृत्त जज सासूला हायकोर्टाची नोटिस; MP सरकार म्हणाले- त्या तपासात मदत करत नाही, दिल्लीहून CBI टीम भोपाळला रवाना