• Download App
    Mahakumbh महाकुंभ मेळ्यात अफवांचा कहर – 34 सोशल

    Mahakumbh : महाकुंभ मेळ्यात अफवांचा कहर – 34 सोशल मीडिया अकाउंट्सवर FIR दाखल

    Mahakumbh

    प्रतिनिधी

    प्रयागराज : Mahakumbh प्रयागराजमध्ये सुरू असलेल्या महाकुंभ मेळ्याच्या 42व्या दिवशी भाविकांची गर्दी प्रचंड वाढली असून, वाहतूक व्यवस्थेवर ताण आला आहे. जत्रेच्या बाहेरील भागात मोठी वाहतूक कोंडी निर्माण झाली असून, यमुना नदीवरील पुलाकडे जाणारा मार्ग तब्बल 7 तासांपासून जाम आहे.Mahakumbh

    गुन्हेगारी अफवा – सोशल मीडियावर 34 अकाउंट्सवर कारवाई

    महाकुंभ संदर्भातील चुकीची माहिती सोशल मीडियावर पसरवल्याच्या आरोपावरून 34 सोशल मीडिया अकाउंट्सविरुद्ध FIR दाखल करण्यात आला आहे. बांगलादेशमध्ये 2022 मध्ये झालेल्या एका रेल्वे आगीच्या घटनेचे फोटो आणि व्हिडिओ महाकुंभशी जोडून काही जणांनी अफवा पसरवल्या होत्या, त्यामुळे पोलिसांनी कठोर पावले उचलली आहेत.



    भाविकांना मोठा त्रास – वाहतूक कोंडी आणि मनमानी भाडे

    लखनौहून आलेल्या एका महिलेने सांगितले की, शहराच्या बाहेर बसने सोडल्यानंतर शटल बसने मेळ्याकडे प्रवास करताना मोठ्या अडचणींचा सामना करावा लागला. फक्त अर्ध्या तासाच्या प्रवासासाठी तब्बल 4 तास लागले.

    शहराच्या सातही प्रवेशद्वारांवर बाहेरून येणारी वाहने थांबवण्यात येत असून, भाविकांना 10 ते 12 किमी चालत जावे लागत आहे. प्रशासनाने शटल बसेस, ई-रिक्षा आणि ऑटोची सुविधा पुरवली असली तरी मनमानी भाडे आकारले जात आहे.

    – ऑटो आणि ई-रिक्षा चालक प्रति किमी 100 रुपये पर्यंत भाडे आकारत आहेत.
    – दुचाकीस्वार 50 रुपये घेत असून, एकूण भाडे 500 ते 1000 रुपये पर्यंत वाढले आहे.

    विमान भाडे 12 पट वाढले!

    दिल्ली ते प्रयागराज विमान भाडे सध्या 38 ते 42 हजार रुपयांपर्यंत पोहोचले आहे, तर 26 फेब्रुवारीनंतर ते फक्त 3 हजार रुपयांवर येणार आहे.

    संगमात 60 कोटींहून अधिक भाविकांचे स्नान

    शनिवारी संध्याकाळपर्यंत 1.29 कोटी भाविकांनी संगमात स्नान केले. 13 जानेवारीपासून 60.02 कोटी भाविकांनी पवित्र स्नान केले आहे. सरकारच्या मते, जगभरात 120 कोटी सनातनी असून, यातील 50% लोकांनी आधीच संगमात स्नान केले आहे. महाशिवरात्री (26 फेब्रुवारी) पर्यंत ही संख्या 65 कोटींहून अधिक जाईल, असा अंदाज वर्तवला जात आहे.

    Rumors wreak havoc at Mahakumbh Mela – FIR filed against 34 social media accounts

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    UN : नरसंहाराचा इतिहास असलेला पाकिस्तान काश्मीरवर भाषण देतोय; भारताने संयुक्त राष्ट्रात काढली खरडपट्टी

    Falta Assembly : बंगालच्या फालतामध्ये रिव्होटिंग; फेरमतदानानंतर तब्बल 87% मतदान; 24 मे रोजी निकाल, टीएमसी उमेदवार गायब, घराला कुलूप

    Gujarat : गुजरात विधानसभा निवडणुका 2027 मध्ये होणार; 2029 मध्ये ‘वन नेशन, वन इलेक्शन’ची अंमलबजावणी झाल्यास 2034 पुन्हा निवडणुका