पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवरही केली आहे टीका, जाणून घ्या नेमकं काय म्हणाले?
विशेष प्रतिनिधी
भोपाळ: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी नोटाबंदी आणि वस्तू आणि सेवा कर (जीएसटी) सारख्या त्यांच्या सरकारच्या मोठ्या निर्णयांमुळे लहान व्यवसाय उद्ध्वस्त केल्याचा दावा काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी रविवारी केला. भारत जोडो न्याय यात्रेदरम्यान मध्य प्रदेशातील एका मेळाव्याला संबोधित करताना ते म्हणाले की, मोदींच्या धोरणांमुळे बांगलादेश, भूतान आणि पाकिस्तानपेक्षा भारतात जास्त बेरोजगारी आहे.Rahul Gandhi says India lags behind Pakistan in key parameters
“आज देशात गेल्या 40 वर्षांत सर्वाधिक बेरोजगारी आहे. पाकिस्तानच्या तुलनेत भारतात दुप्पट बेरोजगारी आहे. नरेंद्र मोदींनी नोटाबंदी आणि जीएसटी लागू करून छोटे उद्योग उद्ध्वस्त केल्यामुळे बांगलादेश आणि भूतानपेक्षा आपल्याकडे बेरोजगार तरुण आहेत.”, असा दावा राहुल गांधी यांनी केला. मोहना येथील एका सभेलाही त्यांनी संबोधित केले.
राहुल गांधी म्हणाले “आमच्या शेवटच्या भेटीदरम्यान, लोकांनी आम्हाला सांगितले की ‘तुम्ही कन्याकुमारी ते काश्मीरपर्यंत चालत आलात पण इतर राज्यांचे – पश्चिम बंगाल, झारखंड, छत्तीसगड, गुजरात आणि पूर्वोत्तर राज्यांचे काय?’ म्हणून आम्ही आमची दुसरी यात्रा सुरू केला आणि त्यात ‘न्याय’ हा शब्द जोडला.
राहुल गांधी यांनी त्यांच्या प्रवासाच्या 50व्या दिवसानिमित्त रविवारी सकाळी ग्वाल्हेरमध्ये माजी सैनिक आणि अग्निशमन योद्धांशी संवाद साधला. बिहारची राजधानी पाटणा येथे होणाऱ्या इंडिया आघाडीच्या रॅलीत राहुल गांधी सहभागी होणार असल्याने ही यात्रा रविवारी थांबवण्यात येणार आहे.
Rahul Gandhi says India lags behind Pakistan in key parameters
महत्वाच्या बातम्या
- दिल्ली लोकसभेसाठी बांसुरी स्वराज, मनोज तिवारी यांच्यासह 4 नव्या चेहऱ्यांना तिकीट; दिल्लीत पाच जागांवर भाजपचे उमेदवार
- भाजपच्या पहिल्या यादीत एक मुस्लिम उमेदवार, जाणून घ्या कोण आहेत अब्दुल सलाम, केरळमध्ये लढवणार निवडणूक
- भारतीय ॲप्स हटवण्याची तयारीत असलेल्या गुगलला दणका, केंद्रीय मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी सुनावले
- हिंद महासागरात चीनला भारताचे चोख उत्तर; मॉरिशसमध्ये भारतीय तळ तयार