• Download App
    Raghav Chadha आप फुटली, काँग्रेस हसली, ठाकरे सेना रुसली!!

    आप फुटली, काँग्रेस हसली, ठाकरे सेना रुसली!!

    नाशिक : आप फुटली, काँग्रेस हसली, ठाकरे सेना रुसली!!, हेच राजकीय वास्तव आज समोर आले.

    राघव चढ्ढा यांच्यासह आम आदमी पार्टीचे सात खासदार पक्षातून फुटले. ते भाजपमध्ये सामील झाले. त्यामुळे भाजपची राजकीय ताकद वाढली. आम आदमी पार्टीच्या नेत्यांनी आदळआपट केली. पण या सगळ्यांमध्ये काँग्रेस हसली. त्यानंतर ठाकरे सेना रुसली.

    अण्णांची चिडचिड

    राघव चढ्ढा यांच्यासह आम आदमी पार्टीचे सात खासदार फुटल्यानंतर अण्णा हजारे यांनी सुद्धा चिडचिड केली. त्यांनी राजकारणातल्या नैतिकतेविषयी प्रश्न उपस्थित केले. पक्षांतराच्या विरोधातला कठोर कायदा मागितला. लोकांनीच आता चारित्र्यवान उमेदवारांना निवडून द्यावे, असे आवाहन त्यांनी केले.

    आम आदमी पार्टीने राज्यसभेच्या अध्यक्षांकडे पत्र पाठवून कुटीर खासदारांची खासदारकी रद्द करायची मागणी केली.



    काँग्रेस हसली

    पण एवढे सगळे झाल्यानंतर सुद्धा काँग्रेस मात्र हसली. आम आदमी पार्टी फुटल्याचा राजकीय लाभ भाजपला झाला असला, तरी आनंद मात्र काँग्रेसला झाला. काँग्रेसच्या दिल्लीतल्या आणि पंजाब मधल्या नेत्यांनी आम आदमी पार्टीच्या नेत्यांनाच फुटीबद्दल दोष दिला. आम आदमी पार्टीकडे स्वतःचे कुठे नेते नव्हते ते बाहेरच्या पक्षांमधूनच त्यांनी आयात केले होते. आता ते फुटले, तर त्यामध्ये वाईट वाटण्यासारखे काय आहे असा खोचक सवाल संदीप दीक्षित यांनी केला. आम आदमी पार्टीचे आता फक्त सातच खासदार फुटले आहेत. पण पंजाब मधले पन्नास आमदार लवकरच फुटतील, असा टोमणा दिल्ली काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष राजेंद्र यादव यांनी हाणला.

    ठाकरे सेना रुसली

    पण आम आदमी पार्टी फुटल्याचा आनंद काँग्रेसला झाला असता तरी ठाकरे सिनेमा मात्र त्याचे दुःख झाले. आम आदमी पार्टी कुठली म्हणून ठाकरे सेना रुसली.

    ठाकरे सेनेचे प्रवक्ते संजय राऊत यांनी भाजपला बकासुराची उपमा दिली. बकासुराला जसे कितीही अन्न दिले तरी त्याचे पोट भरायचे नाही तसेच भाजपचे झाले आहे भाजपने कितीही अन्य पक्ष फोडले तरी त्यांचे समाधान होत नाही, असा टोमणा संजय राऊत यांनी मारला. डोनाल्ड ट्रम्प यांनी भारताला नरक का म्हटले हे आता तुम्हाला समजले असेल अशी मखलाशी सुद्धा संजय राऊत यांनी केली.

    संजय राऊत यांच्या या प्रतिक्रियेतील ठाकरे सेना रुसल्याचे दिसून आले. पण आम आदमी पार्टी फुटल्यानंतर ठाकरे सेनेच्याच मित्र पक्षाला म्हणजे काँग्रेसला आनंद झाला या बाबीकडे संजय राऊत यांचे दुर्लक्ष झाले किंवा त्यांचे त्याकडे कुणी लक्ष वेधले नाही.

    Raghav Chadha, along with 2/3 AAP Rajya Sabha MPs joining BJP, Congress leader Sandeep Dikshit

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    PM Modi : बंगालमध्ये मोदी म्हणाले- TMCचा दिवा विझणार; शहा म्हणाले- पुढचा CM येथे जन्मलेलाच असेल, पण दीदींचा भाचा नसेल

    राष्ट्र सेविका समितीचा १ मे रोजी विजयघोष; समितीच्या ९० व्या वर्षानिमित्त पश्चिम महाराष्ट्रात ४ ठिकाणी एकाच वेळी सांघिक वादन!!

    Paytm : पेटीएम पेमेंट्स बँक परवाना RBIने रद्द केला; म्हटले- याची बँकिंग सुरक्षित नाही, ग्राहकांना परत करण्यासाठी पुरेसे पैसे