• Download App
    Priyanka Gandhi on Supreme Court's Remark: Judges Won't Decide Who Is a True Indianप्रियांका गांधींची सुप्रीम कोर्टाच्या टिप्पणीवर प्रतिक्रिया,

    Priyanka Gandhi : प्रियांका गांधींची सुप्रीम कोर्टाच्या टिप्पणीवर प्रतिक्रिया, म्हणाल्या- खरा भारतीय कोण, हे जज ठरवणार नाहीत

    Priyanka Gandhi

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Priyanka Gandhi काँग्रेसच्या सरचिटणीस प्रियांका गांधी यांनी मंगळवारी संसदेच्या आवारात सांगितले की, ‘माननीय न्यायाधीशांचा पूर्ण आदर करून मी हे सांगू इच्छिते की- खरे भारतीय कोण, हे ते ठरवू शकत नाहीत.’Priyanka Gandhi

    ‘सरकारला प्रश्न विचारणे हे विरोधी पक्षनेत्याचे कर्तव्य आहे. माझा भाऊ कधीही सैन्याविरुद्ध बोलणार नाही, त्याला त्यांच्याबद्दल आदर आहे. माझ्या भावाच्या शब्दांचा चुकीचा अर्थ लावण्यात आला.’Priyanka Gandhi

    दरम्यान, संसद भवनात झालेल्या एनडीए संसदीय पक्षाच्या बैठकीत पंतप्रधान मोदींनी या मुद्द्यावर म्हटले की, ‘सर्वोच्च न्यायालयाकडून यापेक्षा मोठी टीका होऊ शकत नाही.’Priyanka Gandhi

    खरंतर, प्रियांका यांचे हे उत्तर सर्वोच्च न्यायालयाने राहुल गांधी यांच्या ‘खऱ्या भारतीय’ असल्याच्या प्रश्नाला उत्तर म्हणून दिले आहे. ४ ऑगस्ट रोजी, काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्या सैन्यावरील टिप्पणीच्या प्रकरणावरील सुनावणीदरम्यान, सर्वोच्च न्यायालयाने नाराजी व्यक्त केली होती.



     

    न्यायालयाने म्हटले होते की एक खरा भारतीय असे म्हणणार नाही. तुम्हाला कसे कळले की चीनने २००० चौरस किमी भारतीय भूमीवर कब्जा केला आहे?

    सर्वोच्च न्यायालयाने राहुल गांधींना काय म्हटले ते आधी जाणून घ्या…

    खरं तर, ४ ऑगस्ट रोजी सर्वोच्च न्यायालयाने काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी सैन्यावर केलेल्या टिप्पणीवर नाराजी व्यक्त केली होती. न्यायालयाने म्हटले होते – एक खरा भारतीय असे म्हणणार नाही.

    तथापि, सर्वोच्च न्यायालयाने या प्रकरणात लखनौ न्यायालयात त्यांच्याविरुद्ध सुरू असलेल्या कार्यवाहीला स्थगिती दिली.

    या प्रकरणात, अलाहाबाद उच्च न्यायालयाने २९ मे रोजी राहुल गांधी यांची याचिका फेटाळून लावली होती. राहुल यांनी कनिष्ठ न्यायालयाने त्यांच्याविरुद्ध जारी केलेल्या समन्सला आव्हान दिले.

    तक्रारदार उदय शंकर श्रीवास्तव यांनी म्हटले होते की, डिसेंबर २०२२ मध्ये भारत जोडो यात्रेदरम्यान राहुल यांनी चीनच्या संदर्भात भारतीय सैन्यावर आक्षेपार्ह टिप्पणी केली होती.

    न्यायमूर्ती दीपंकर दत्ता आणि एजी मसीह यांच्या खंडपीठाने उत्तर प्रदेश सरकार आणि तक्रारदाराकडून तीन आठवड्यांच्या आत उत्तर मागितले आहे.

    संपूर्ण प्रकरण समजून घ्या…

    १६ डिसेंबर २०२२ रोजी भारत जोडो यात्रेदरम्यान राहुल गांधी यांनी वादग्रस्त विधान केले होते. ते म्हणाले- लोक भारत जोडो यात्रेबद्दल विचारतील, पण चीनने २००० चौरस किलोमीटर भारतीय भूमीवर कब्जा केला आहे, २० भारतीय सैनिक मारले गेले आहेत आणि अरुणाचलमध्ये आपल्या सैनिकांना मारहाण केली जात आहे.

    राहुल यांच्या वक्तव्यावर, बॉर्डर रोड ऑर्गनायझेशन (BRO) चे माजी संचालक उदय शंकर श्रीवास्तव यांनी लखनऊच्या एमपी आमदार न्यायालयात मानहानीचा खटला दाखल केला होता.

    या वर्षी २९ मे रोजी अलाहाबाद उच्च न्यायालयाने गांधींची याचिका फेटाळून लावली आणि समन्स जारी केले. गांधींनी समन्स आणि तक्रारीला आव्हान दिले. त्यांनी म्हटले की ही तक्रार दुर्भावनापूर्ण आणि वाईट हेतूने दाखल करण्यात आली होती.

    भाजपने म्हटले- राहुल गांधींच्या विश्वासार्हतेवर प्रश्नचिन्ह

    सर्वोच्च न्यायालयाच्या टिप्पणीवर भाजपने काँग्रेस आणि राहुल गांधींवर हल्लाबोल केला. भाजप प्रवक्ते गौरव भाटिया यांनी पत्रकार परिषदेत म्हटले की- सर्वोच्च न्यायालयाच्या टिप्पणीमुळे राहुल गांधींच्या विश्वासार्हतेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित होते. काँग्रेस पक्षाचे नेते म्हणून ते किती परिपक्व आहेत? राहुल गांधी यांनी भारतविरोधी मानसिकता दाखवण्याची ही पहिलीच वेळ नाही.

    ३ एप्रिल २०२५: राहुल यांचा दावा- चीनने आमच्या ४ हजार चौरस किमी जमिनीवर कब्जा केला

    ३ एप्रिल रोजी लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी यांनी भारत-चीन राजनैतिक संबंधांच्या ७५ व्या वर्धापन दिनानिमित्त आयोजित कार्यक्रमावरून सरकारला घेरले होते.

    त्यांनी म्हटले होते की चीनने आमच्या ४ हजार चौरस किलोमीटर क्षेत्रावर कब्जा केला आहे, परंतु आमचे परराष्ट्र सचिव (विक्रम मिश्री) चिनी राजदूतासोबत केक कापत होते हे पाहून मला आश्चर्य वाटले.

    लोकसभेत शून्य प्रहरात राहुल गांधी म्हणाले होते की, आम्ही सामान्यतेच्या विरोधात नाही, परंतु त्यापूर्वी आम्हाला आमची जमीन परत मिळाली पाहिजे.

    ते म्हणाले होते की मला कळले की राष्ट्रपती आणि पंतप्रधानांनी चिनी राजदूताला पत्र लिहिले आहे आणि आम्हाला इतरांकडूनही हे कळत आहे. चिनी राजदूत भारतातील लोकांना सांगत आहेत की त्यांना एक पत्र लिहिले गेले आहे.

    Priyanka Gandhi on Supreme Court’s Remark: Judges Won’t Decide Who Is a True Indian

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    National Herald Case : नॅशनल हेराल्ड केस- राऊस अव्हेन्यू कोर्टात पुन्हा सुनावणी; आरोपपत्रावर कोर्टाने ईडीकडून मागितले स्पष्टीकरण

    Putin : पुतीन या वर्षाच्या अखेरीस भारत दौऱ्यावर येणार; रशियाकडून तेल खरेदीमुळे ट्रम्प यांनी भारतावर टॅरिफ लादला

    Rahul Gandhi : यूपी निवडणूक आयोगाने राहुल गांधींचे दावे फेटाळले; कर्नाटक आयोगाने म्हटले- राहुल यांनी प्रतिज्ञापत्र द्यावे