• Download App
    संपूर्ण देशभरात DNAचाचणी लागू करण्याची याचिका, सुप्रीम कोर्टाने फटाकारले- ही कोणत्या प्रकारची याचिका?|Petition to implement DNA test across the country, Supreme Court rejected - what kind of petition is this?

    संपूर्ण देशभरात DNAचाचणी लागू करण्याची याचिका, सुप्रीम कोर्टाने फटाकारले- ही कोणत्या प्रकारची याचिका?

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : सर्वोच्च न्यायालयाने सोमवारी, 30 ऑक्टोबर रोजी सांगितले की, वडिलांची ओळख पटविण्यासाठी DNA चाचणी देशभरात लागू केली जाऊ शकत नाही. आम्ही संपूर्ण यंत्रणा चालवू शकत नाही, असेही सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले आहे. कोर्टाने याचिकाकर्त्याला विचारले की ही कोणत्या प्रकारची याचिका आहे? न्यायालयाने याचिका फेटाळून लावली.Petition to implement DNA test across the country, Supreme Court rejected – what kind of petition is this?

    या याचिकेवर न्यायमूर्ती संजय किशन कौल आणि न्यायमूर्ती सुधांशू धुलिया यांच्या खंडपीठासमोर सुनावणी झाली. कोर्टाच्या लक्षात आले की याचिकेत संपूर्ण देशात डीएनए चाचणी लागू करण्याची विनंती करण्यात आली आहे, जे करणे खूप कठीण आहे.



    वैध विवाहादरम्यानचा जन्म हा वैधतेचा पुरावा असल्याचे न्यायालयाने म्हटले

    खंडपीठाने भारतीय पुरावा कायद्याच्या कलम 112 चा हवाला दिला, ज्या अंतर्गत वैध विवाह चालू असताना जन्म होणे हा मुलाच्या वैधतेचा निर्णायक पुरावा आहे. तुमचे काही वैयक्तिक प्रकरण आहे का, अशी विचारणा न्यायालयाने याचिकाकर्त्याला केली. याचिकाकर्त्याने सांगितले की, या प्रकरणात त्यांचा सात वर्षे जुना वाद आहे (डीएनएशी संबंधित).

    याचिकाकर्त्याचे काही मुद्दे प्रलंबित आहेत- SC

    सर्वोच्च न्यायालयाने याचिका फेटाळताना म्हटले आहे की, याचिकाकर्त्याच्या विनंतीची देशभरात अंमलबजावणी करणे खूप अवघड आहे, कारण याचिकाकर्त्यांचे काही मुद्दे प्रलंबित आहेत.

    Petition to implement DNA test across the country, Supreme Court rejected – what kind of petition is this?

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    अयोध्येच्या राम जन्मभूमी मंदिरात श्रीराम दरबाराची प्राण प्रतिष्ठापना!!

    दक्षिण कोरियाच्या राष्ट्रपती निवडणुकीत लिबरल पक्षाचा विजय; ली जे-म्युंग होणार नवे राष्ट्रपती

    CJI म्हणाले- कॉलेजियम प्रणालीवर टीका करू शकता; मात्र न्यायव्यवस्थेच्या स्वातंत्र्याशी तडजोड नाही