• Download App
    पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज यांना सौदी अरेबियाकडून झटका!|Pakistan Prime Minister Shahbaz hit by Saudi Arabia Asked to discuss Kashmir issue with India

    पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज यांना सौदी अरेबियाकडून झटका!

    काश्मीरच्या मुद्द्यावर पाकिस्तानने भारताशी चर्चा करावी, असं सुनावलं आहे.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : पाकिस्तानचे नवनिर्वाचित पंतप्रधान शाहबाज शरीफ हे पहिल्या परदेश दौऱ्यावर आहेत. नवाज शरीफ आणि इम्रान खान यांच्या मार्गावर चालत त्यांनी पहिल्या परदेश दौऱ्यासाठी सौदी अरेबियाची निवड केली. मात्र, काश्मीर प्रश्नाबाबत सौदी अरेबियाने शाहबाज यांना जोरदार झटका दिला आहे.Pakistan Prime Minister Shahbaz hit by Saudi Arabia Asked to discuss Kashmir issue with India



    काश्मीर प्रश्न हा भारत आणि पाकिस्तानमधील द्विपक्षीय मुद्दा असल्याचे सौदी अरेबियाने स्पष्ट केले आहे. भारताशी चर्चेतून हा प्रश्न सोडवावा, असा सल्लाही त्यांनी पाकिस्तानला दिला आहे. संयुक्त निवेदनात सौदी अरेबियाच्या क्राउन प्रिन्सने इतर समस्या सोडवण्यासाठी संवादाच्या महत्त्वावरही भर दिला.

    शाहबाज यांच्या भेटीच्या पार्श्वभूमीवर हे संयुक्त निवेदन आले आहे. काश्मीरबाबत सौदी अरेबियाच्या वक्तव्याला पाकिस्तानसाठी मोठा धक्का मानला जात आहे, खरं तर पाकिस्तान काश्मीरचा मुद्दा संयुक्त राष्ट्रांसह इतर जागतिक मंचांवर मांडत आहे. भारताने नेहमीच त्याला विरोध केला आहे आणि त्याला द्विपक्षीय मुद्दा म्हटले आहे, तरीही ते संयुक्त राष्ट्रांच्या संरक्षणाखाली सार्वमत घेण्यावरही जोरदार टीका करत आहेत.

    काश्मीर हा भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील मुद्दा आहे आणि कोणत्याही त्रयस्थ पक्षाच्या मध्यस्थीचा किंवा हस्तक्षेपाचा प्रश्नच येत नाही, असे भारत फार पूर्वीपासून सांगत आहे.

    Pakistan Prime Minister Shahbaz hit by Saudi Arabia Asked to discuss Kashmir issue with India

    महत्वाच्या बातम्या

     

    Related posts

    Rohit Sharma : रोहित शर्माची आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये १८ वर्षे पूर्ण; भावनिक पोस्ट शेअर केली

    Gujarat : गुजरातमधील काडी पोटनिवडणुकीत भाजपचा मोठा विजय, काँग्रेसचा दारुण पराभव

    Shashi Tharoor : शशी थरूर यांनी पुन्हा पंतप्रधान मोदींचे केले कौतुक ; काँग्रेसचं टेन्शन वाढणार?