२५ कोटी रुपयांची अतिरिक्त मदत मंजूर केली आहे.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली – Modi government केंद्र सरकारने जम्मू-काश्मीरच्या सीमावर्ती भागात पाकिस्तानी गोळीबारामुळे उद्ध्वस्त झालेल्या घरांसाठी २५ कोटी रुपयांची अतिरिक्त मदत मंजूर केली आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी केलेल्या घोषणेनंतर हा निर्णय घेण्यात आला, ज्यामध्ये असे म्हटले होते की पाकिस्तानी गोळीबारामुळे पूर्णपणे उद्ध्वस्त झालेल्या घरांसाठी २ लाख रुपये आणि अंशतः उद्ध्वस्त झालेल्या घरांसाठी १ लाख रुपये अतिरिक्त मदत दिली जाईल.Modi government
पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या घोषणेनंतर, केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी तातडीने गृह मंत्रालयाकडून २५ कोटी रुपयांची अतिरिक्त तरतूद केली, जेणेकरून बाधित कुटुंबांना त्वरित मदत मिळू शकेल. ही मदत रक्कम जम्मू-काश्मीरच्या सीमावर्ती भागातील २,०६० घरांसाठी वापरली जाईल, जी पाकिस्तानी गोळीबारामुळे पूर्णपणे किंवा अंशतः नुकसान झाली होती.
- CM Fadnavis : कोणताही निधी बेकायदेशीर वळवलेला नाही, लाडकी बहीणवरून मुख्यमंत्री फडणवीसांचे स्पष्टीकरण
यासोबतच, गृह मंत्रालयाने असेही स्पष्ट केले की पंजाबच्या सीमावर्ती भागात पाकिस्तानच्या गोळीबारामुळे प्रभावित झालेल्या लोकांनाही तितकीच मदत दिली जाईल. दोन्ही राज्यांमध्ये सीमेपलीकडून होणाऱ्या गोळीबारामुळे झालेल्या नुकसानाच्या पार्श्वभूमीवर हे पाऊल उचलण्यात आले आहे.
केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी २९-३० मे रोजी जम्मू आणि काश्मीरमधील सीमावर्ती जिल्हा पूंछला भेट दिली. या दरम्यान त्यांनी पाकिस्तानच्या गोळीबारात मृत्युमुखी पडलेल्यांच्या कुटुंबियांची भेट घेतली आणि त्यांना अनुकंपा तत्वावर नियुक्ती पत्रेही दिली.
Operation Sindoor: Modi government to rebuild houses destroyed in Pakistani shelling
महत्वाच्या बातम्या
- Wajahat Khan : शर्मिष्ठा पनोली प्रकरणातील फिर्यादीच निघाला हिंदूविरोधी, तक्रार दाखल करणाऱ्या वजाहत खानला हिंदू धर्माविरोधात आक्षेपार्ह पोस्ट
- Mohd Yunus ढाक्यामध्ये लोकशाही वाद्यांच्या निदर्शनांवर बंदी घालून नोबेल पुरस्कार विजेता राज्यकर्ता harmony award घेण्यासाठी गेला लंडनला!!
- आता RCBने चेंगराचेंगरी प्रकरणात कर्नाटक उच्च न्यायालयात घेतली धाव
- Sarsanghchalak : सरसंघचालकांची स्वयंसेवकांशी पंच परिवर्तनावर चर्चा, संघाचे साहित्य प्रत्येक घरात पोहोचवण्यावर भर