• Download App
    Kejriwal: AAP to Contest Bihar Elections Solo; India Alliance Over केजरीवालांची गुजरातेत घोषणा- बिहार निवडणूक स्वबळावर

    Kejriwal : केजरीवालांची गुजरातेत घोषणा- बिहार निवडणूक स्वबळावर; आता काँग्रेससोबत आघाडी नाही

    Kejriwal

    वृत्तसंस्था

    अहमदाबाद : Kejriwal  आम आदमी पक्ष (आप) बिहारमध्ये स्वबळावर निवडणूक लढवेल. पक्षाचे संयोजक अरविंद केजरीवाल यांनी गुरुवारी अहमदाबादमध्ये सांगितले की, इंडिया आघाडी फक्त लोकसभा निवडणुकीसाठी होती. आता आमची कोणाशीही आघाडी नाही.Kejriwal

    केजरीवाल  ( Kejriwal   ) गुजरातच्या दोन दिवसांच्या दौऱ्यावर अहमदाबादला पोहोचले. येथे त्यांनी पक्षाच्या सदस्यता मोहिमेला सुरुवात केली. केजरीवाल म्हणाले की, गुजरातच्या विसावदर पोटनिवडणुकीत आम्ही काँग्रेसपासून वेगळे लढलो आणि तिप्पट मतांनी जिंकलो.Kejriwal

    ते म्हणाले, हा जनतेकडून थेट संदेश आहे की आता पर्याय म्हणजे आम आदमी पक्ष आहे. आम्ही गुजरातमध्ये निवडणूक लढवू आणि जिंकू. दिल्लीतील पराभवाबद्दल ते म्हणाले की गोष्टी चढ-उतार होत राहतील. पंजाबमध्ये पुन्हा आमचे सरकार स्थापन होईल.



    केजरीवाल यांच्याबद्दल ३ मोठ्या गोष्टी

    भाजप सरकारने गुजरातला उद्ध्वस्त केले आहे. सुरतसह अनेक शहरे पाण्याखाली बुडाली आहेत. शेतकरी, तरुण आणि व्यापारी यांच्यासह सर्वच वर्ग त्रस्त आहेत. असे असूनही, गुजरातमध्ये भाजप जिंकत आहे कारण लोकांकडे पर्याय नव्हता. भाजपचा विजय सुनिश्चित करण्यासाठी काँग्रेस पक्षाला कंत्राटे दिली जातात.
    आता आम आदमी पार्टी आली आहे. लोक आम आदमी पार्टीला पर्याय म्हणून पाहत आहेत. विसावदरमध्ये लोकांनी ज्या पद्धतीने मतदान केले. हे वातावरण, हा राग संपूर्ण गुजरातमधील लोकांच्या आत आहे. मी अनेक ठिकाणी लोकांशी बोललो. लोकांमध्येही असाच राग आहे. हाच राग विसावदरमध्येही दिसून आला.
    भाजपने काँग्रेसला त्यांची मते कापण्यासाठी पाठवले होते. काँग्रेसने नीट काम केले नाही. भाजपकडून काँग्रेसच्या लोकांना खूप फटकारले गेले. इंडिया अलायन्सबद्दल विचारलेल्या प्रश्नाला उत्तर देताना केजरीवाल म्हणाले- ती युती लोकसभेसाठी होती. आता आमच्याकडून काहीही नाही.

    पक्ष सदस्यत्वासाठी केजरीवाल यांनी ९५१२०४०४०४ हा क्रमांक जारी केला आणि या क्रमांकावर मिस्ड कॉल देऊन आम आदमी पक्षात सामील व्हा असे सांगितले. ते पुढे म्हणाले की, विसावदर पोटनिवडणुकीत जनतेने आमच्यावर विश्वास ठेवला आहे. जर गुजरातचा विकास करायचा असेल तर तरुणांनी आमच्यात सामील व्हावे.

    मला फक्त दोन वर्षे द्या, हा हवन आहे, त्यात आहुती द्या. जर तुम्हाला गुजरातचा विकास करायचा असेल तर आम आदमी पक्षात सामील व्हा. विसावदरमधील विजय हा मोठा विजय नाही, तर २०२७ चा सेमीफायनल आहे. भाजपने गुजरातवर ३० वर्षे राज्य केले आहे आणि आज गुजरात उद्ध्वस्त झाला आहे.

    Kejriwal: AAP to Contest Bihar Elections Solo; India Alliance Over

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Jaishankar : जयशंकर म्हणाले- दहशतवादाविरुद्ध भारताचे झीरो टॉलरन्स; आम्ही दहशतवादाला जोरदार प्रत्युत्तर देत आहोत

    पेशवे 100 वर्ष लढले त्यामुळे भारताचे मूळ स्वरूप टिकून राहिले; श्रीमंत बाजीराव पेशव्यांच्या पराक्रमाबद्दल अमित शाहांचे गौरव उद्गार

    Kiren Rijiju : केंद्रीय मंत्र्यांनी 15 हजार फूट उंचीवर गाणे गायले; रिजिजू म्हणाले- हिमाचलमध्ये गाणे कठीण