• Download App
    Pakistan पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान अन् परराष्ट्रमंत्र्यांचे 'एक्स' अकाउंट भारतात ब्लॉक

    Pakistan पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान अन् परराष्ट्रमंत्र्यांचे ‘एक्स’ अकाउंट भारतात ब्लॉक

    यापूर्वी, पाकिस्तानचे माहिती आणि प्रसारण मंत्री अताउल्लाह तरार यांचे x अकाउंट देखील भारतात बंद केले गेले Pakistan

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : जम्मू आणि काश्मीरमधील पहलगाम येथे झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारत सरकार पाकिस्तानविरुद्ध सतत कठोर भूमिका घेत असल्याचे दिसून येत आहे. याशिवाय, भारतात देशाविरुद्ध विष ओकणाऱ्या पाकिस्तानी नेत्यांच्या सोशल मीडिया अकाउंटवर सरकार बंदी घालत आहे. या संदर्भात, रविवारी, पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान आणि पाकिस्तान तहरीक-ए-इन्साफ (पीटीआय) पक्षाचे प्रमुख इम्रान खान आणि माजी परराष्ट्र मंत्री बिलावल भुट्टो यांचे एक्स अकाउंट ब्लॉक करण्यात आले आहे.

    भारतातील इम्रान खान आणि बिलावल भुट्टो यांच्या एक्स अकाउंटचा प्रोफाइल पिक्चर आणि कव्हर इमेज रिकामी दिसते. यासोबतच एक संदेश लिहिलेला दिसतो, ज्यामध्ये कायदेशीर बंधनाचा उल्लेख आहे. यापूर्वी, पाकिस्तानचे माहिती आणि प्रसारण मंत्री अताउल्लाह तरार यांचे x अकाउंट देखील भारतात बंदी घालण्यात आले आहे.

    २२ एप्रिल रोजी पहलगाम येथे झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर नवी दिल्ली २४ ते ३६ तासांच्या आत शेजारील देशावर लष्करी हल्ला करू शकते, असे इस्लामाबादकडे विश्वसनीय गुप्तचर यंत्रणा असल्याचा दावा तरार यांनी अलिकडेच केला होता.

    पहलगाम हल्ल्यानंतर भारत आणि पाकिस्तानमधील तणाव शिगेला पोहोचला आहे. भारताने पाकिस्तानविरुद्ध अनेक कठोर राजनैतिक आणि धोरणात्मक पावले उचलली आहेत. यामध्ये १९६० चा सिंधू पाणी करार तात्काळ प्रभावाने स्थगित करणे, अटारी बॉर्डर बंद करणे, पाकिस्तानी नागरिकांसाठी व्हिसा सेवा तात्काळ प्रभावाने स्थगित करणे यांचा समावेश आहे.

    Former Pakistan Prime Minister and Foreign Ministers X account blocked in India

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Rahul Gandhi : बजेट 2026- राहुल म्हणाले- युवकांना काहीच मिळाले नाह, :ममता बॅनर्जींनी म्हटले- विस्कळीत अर्थसंकल्प

    Budget 2026 : भारताने बांगलादेशची मदत अर्ध्यावर आणली; मालदीव-म्यानमारचा निधीही कमी केला; भूतानसाठी वाढवून ₹2,288 कोटी केले

    Budget 2026 : बजेट 2026, स्वस्त-महाग- कर्करोगाची 17 औषधे स्वस्त; EV, सौर पॅनेलचे दर कमी होतील