• Download App
    Kolkata कोलकाताच्या हॉटेलमध्ये आग, 14 जणांचा मृत्यू

    Kolkata : कोलकाताच्या हॉटेलमध्ये आग, 14 जणांचा मृत्यू, 22 जणांची सुटका, बचावकार्य सुरू

    Kolkata

    वृत्तसंस्था

    कोलकाता : Kolkata मंगळवारी रात्री कोलकात्यातील फलपट्टी मासेमारी क्षेत्रातील एका हॉटेलमध्ये लागलेल्या आगीत चौदा जणांचा मृत्यू झाला. आग आटोक्यात आणण्यात आली आहे. २२ जणांना वाचवण्यात आले. अजूनही काही लोक आत अडकले असण्याची शक्यता आहे. बचाव कार्य सुरू आहे.Kolkata

    पोलिस आयुक्त मनोज वर्मा यांनी सांगितले की, रात्री ८:१५ वाजता ऋतुराज हॉटेलमध्ये आग लागली. माहिती मिळताच अग्निशमन दल आणि पोलिसांच्या पथकांनी घटनास्थळी धाव घेतली आणि मदत आणि बचाव कार्य सुरू केले. आतापर्यंत १४ मृतदेह बाहेर काढण्यात आले आहेत. अपघाताच्या चौकशीसाठी एक विशेष पथक तयार करण्यात आले आहे.



    हॉटेलच्या चौथ्या मजल्यावर बसवलेल्या वीज मीटरमध्ये शॉर्ट सर्किट झाल्यामुळे आग लागल्याचे प्राथमिक तपासात समोर आले आहे. घटनास्थळी उपस्थित असलेल्या एका व्यक्तीने सांगितले की, अनेक लोक आपला जीव वाचवण्यासाठी हॉटेलच्या छतावरून आणि खिडक्यांमधून उड्या मारताना दिसले.

    बंगाल भाजप अध्यक्ष म्हणाले- सरकारने आवश्यक मदत करावी

    केंद्रीय मंत्री आणि बंगाल भाजप अध्यक्ष सुकांता मजुमदार यांनी अपघाताबद्दल दुःख व्यक्त केले. ते असेही म्हणाले- मी राज्य प्रशासनाला बाधित लोकांना तात्काळ वाचवण्याची आणि त्यांची सुरक्षा सुनिश्चित करण्याची विनंती करतो. भविष्यात अशा घटना टाळण्यासाठी, कडक अग्निसुरक्षा नियम बनवले पाहिजेत.

    काँग्रेस अध्यक्ष म्हणाले – सुरक्षा व्यवस्था नव्हती

    पश्चिम बंगाल काँग्रेस अध्यक्ष शुभंकर सरकार म्हणाले – हा एक दुःखद अपघात आहे. सुरक्षा व्यवस्था नव्हती. कोलकाता महानगरपालिका काय करत आहे हे मला समजत नाही.

    Fire breaks out in Kolkata hotel, 14 dead, 22 rescued, rescue operation underway

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    West Bengal : बंगालमध्ये OBC आरक्षण 17% वरून 7%; ममता सरकारची OBC-A आणि OBC-B व्यवस्था रद्द

    One Nation, One Election : वन नेशन, वन इलेक्शन- JPC ची टीम गुजरातमध्ये; प्रियंका गांधी यांच्यासह 39 सदस्य सर्व पक्षांच्या नेत्यांची भेट घेणार

    CJI Surya Kant : CJI सूर्यकांत म्हणाले- शांततापूर्ण विरोधाचा अधिकार; पण रस्ता अडवून लोकांना त्रास देऊ शकत नाही