• Download App
    Rahul Gandhi राहुल गांधांच्या ‘त्या’ विधानावरून दिव्यांगजण संतप्त; कारवाई झाली नाहीतर संसदेपर्यंत धडकणार!

    Rahul Gandhi : राहुल गांधांच्या ‘त्या’ विधानावरून दिव्यांगजण संतप्त; कारवाई झाली नाहीतर संसदेपर्यंत धडकणार!

    राहुल गांधींच्या विधानाविरुद्ध मध्य प्रदेश दिव्यांग क्रीडा समितीने राज्याच्या क्रीडामंत्र्यांना निवेदन दिले आहे. Rahul Gandhi

    विशेष प्रतिनिधी

    इंदुर : काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्या लंगड्या घोड्याच्या विधानावरून मध्य प्रदेशात गोंधळ सुरू झाला आहे. राहुल गांधींच्या शब्दांवर दिव्यांगांनी आक्षेप घेतला आहे आणि ते अपमानास्पद म्हटले आहे.

    पद्मश्री पुरस्काराने सन्मानित आंतरराष्ट्रीय पॅरा जलतरणपटू लोहिया वाला यांनी राहुल गांधींच्या विधानाला दिव्यांगजनांच्या भावना दुखावणारे म्हटले आहे. केंद्रीयमंत्री ज्योतिरादित्य सिंधिया यांनीही राहुल गांधींचे विधान दिव्यांगजनांचा अपमान करणारे असल्याचे म्हटले आहे.



    राहुल गांधींच्या विधानाविरुद्ध मध्य प्रदेश दिव्यांग क्रीडा समितीने राज्याच्या क्रीडामंत्र्यांना निवेदन दिले आहे. पॅरा ऑलिंपिक असोसिएशनचे खेळाडू भोपाळमधील क्रीडामंत्री विश्वास सारंग यांच्या घरी पोहोचले आणि राहुल गांधी हायहाय अशा घोषणा देत मंत्र्यांना निवेदन दिले. या दरम्यान, त्यांनी सांगितले की जर राहुल गांधींवर कारवाई झाली नाही तर ते रस्त्यापासून संसदेपर्यंत आंदोलन करतील.

    भोपाळमध्ये काँग्रेस नेते आणि कार्यकर्त्यांना संबोधित करताना राहुल गांधी यांनी काँग्रेस नेत्यांच्या तीन श्रेणी सांगितल्या होत्या. त्यांनी म्हटले होते की काँग्रेसमध्ये तीन प्रकारचे घोडे आहेत, शर्यतीचे घोडे, लग्नाचे घोडे आणि लंगडे घोडे.

    यानंतर त्यांनी म्हटले होते की शर्यतीचे घोडे धावायला लावले जातील. लग्नाच्या घोड्यांना लग्नात पाठवले जाईल आणि लंगडे घोडे त्यांना थोडे अन्न आणि पाणी देऊन निवृत्त केले जातील. राहुल गांधी यांचा अर्थ पक्षातील कर्मठ आणि आळशी नेत्यांशी होता. तथापि, आता त्यांच्या शब्दावरून गोंधळ उडाला आहे.

    Disabled people are angry over Rahul Gandhi’s statement

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    shankaracharya Avimukteshwaranand : शंकराचार्य अविमुक्तेश्वरानंद यांना जीवे मारण्याची धमकी; ऑडिओ मेसेजमध्ये म्हटले- जसे अतिकला मारले, तसेच मारायचे आहे

    LPG Cylinder : स्थलांतरित मजुरांना सहज मिळेल 5 किलोचा गॅस सिलिंडर; सरकारने राज्यांची दैनंदिन मर्यादा दुप्पट केली

    TMC : TMCचा आरोप- निवडणूक आयोगाने 7 मिनिटांत हाकलून दिले; SIR वर आक्षेप घेण्यासाठी गेले होते; EC ने सांगितले- यावेळी बंगालमध्ये भयमुक्त निवडणुका