वृत्तसंस्था
फतेहाबाद : देशाचे गृहमंत्री अमित शहा ( Amit Shah ) सोमवारी (23 सप्टेंबर) हरियाणा दौऱ्यावर होते. फतेहाबादमधील तोहाना आणि यमुनानगरमधील जगाधरी येथे त्यांनी सभा घेतल्या. अमित शहा म्हणाले की, हरियाणात मुख्यमंत्रीपदासाठी काँग्रेसमध्ये संघर्ष सुरू आहे. सुरजेवाला यांनी नवीन कपडे शिवून घेतले. इथे तर पिता-पुत्र भांडत आहेत. आमच्या बाबतीत तर मनोहर लाल खट्टर यांनी सांगितले की आपली वेळ संपली आहे. तर आम्ही तत्काळ बदल केला.
हरियाणातील काँग्रेसच्या रॅलीत पाकिस्तान झिंदाबादच्या घोषणा देण्यात आल्याचे ते म्हणाले. हे करून राहुलबाबांना कोणाला खुश करायचे आहे? त्यांना दहशतवाद्यांना सोडायचे आहे. राहुल गांधींनी शिखांचाही अपमान केला आहे. राहुल बाबांनी पगडी घालून गुरुद्वारात जाऊन माफी मागावी.
अमित शहा म्हणाले की, काँग्रेस हा दलितविरोधी पक्ष आहे. नेहमीच दलित नेत्यांचा अपमान करण्याचे काम केले आहे. अशोक तन्वर असोत किंवा बहीण कुमारी सेलजा.
ते म्हणाले की, हरियाणात काँग्रेसची सत्ता असताना शेतकऱ्यांच्या जमिनी हिसकावून त्यांच्या सुनेला दिल्या होत्या. हुड्डा साहेबांनी काँग्रेसच्या जाहीरनाम्यात 2 लाख नोकऱ्या देऊ असे आश्वासन दिले आहे, पण या नोकऱ्या कोणाला देणार हे मला विचारायचे आहे. स्लिप देणाऱ्याला देणार की उधळपट्टी करणाऱ्याला नोकरी मिळेल. घोटाळ्यांशिवाय आमचे सरकार चालणार नाही, असे काँग्रेस नेत्यांचे म्हणणे आहे.
अग्निशमन दलाला कायमस्वरूपी नोकरीची हमी
केंद्रीय मंत्री म्हणाले की, हरियाणातून जेवढेही अग्नीवीर जातात, त्यांना राहुलबाबा घाबरवतात, मात्र आम्ही अग्निवीरांना पेन्शनसह कायमस्वरूपी नोकरी देण्याची हमी दिली आहे. मोदीजी असतील तर सर्व काही शक्य आहे.
8000 मेगावॅटचे थर्मल पॉवर स्टेशन बांधणार
अमित शहा म्हणाले की, आम्ही ठरवले आहे की आम्ही 5 वर्षात 8000 मेगावॅटचे औष्णिक वीज केंद्र बांधू. माता आणि बाळांसाठी केंद्र तयार करणार. ऑलिम्पिक नर्सरी बनवणार. यमुनानगरमध्ये आधुनिक शहर उभारणार.
15 लाखांपर्यंत मोफत उपचार
ते म्हणाले की, आज हरियाणात गॅसचे भाव थोडे वाढले आहेत, पण आमच्या माता-भगिनींनी काळजी करू नये. सैनीजींनी 500 रुपयांचा सिलेंडर दिला आहे. आरोग्याबाबतही आम्ही 15 लाख रुपयांपर्यंत मोफत उपचाराची व्यवस्था केली आहे.
Amit Shah said- father-son fight in Congress; Rahul Gandhi insulted Sikhs
महत्वाच्या बातम्या
- Chief Minister War Room : मंत्रालयातील ‘मुख्यमंत्री वॉर रूम’ चे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या हस्ते उद्घाटन
- Manoj Jarange : तिसऱ्या आघाडीत जरांगेंची प्रत्यक्ष किंवा अप्रत्यक्ष एंट्री; निवडणुकीनंतरच्या पवारांच्या पुलोद प्रयोगाची नांदी!!
- Jharkhand : झारखंड विधानसभा निवडणुकीसंदर्भात मोठी बातमी ; दोन ते तीन टप्प्यात मतदान होणार?
- Nitin Gadkari : ‘…पण आठवले मंत्री नक्की होतील’, नितीन गडकरींनी रामदास आठवलेंना लगावला टोला!