यशराज फिल्म्सने या प्रकरणी आपले निवेदन प्रसिद्ध करताना म्हटले होते की, जबरा हे गाणे चित्रपटाच्या प्रमोशनसाठी होते आणि ते चित्रपटाचा भाग होऊ शकत नाही.Supreme Court slams Yashraj Films for Shah Rukh Khan’s film fan, slaps Rs 15,000 fine
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : शाहरुख खानचा फॅन हा चित्रपट 2016 मध्ये रिलीज झाला होता. शाहरुखला चाहत्यांकडून मोठ्या अपेक्षा होत्या, पण चित्रपटाला चांगला प्रतिसाद मिळाला नाही.आता हा चित्रपट पुन्हा प्रसिद्धीच्या झोतात आला आहे.
खरं तर, त्याच वर्षी, आफरीन जैदी नावाच्या महिलेने चित्रपट चाहत्यांच्या संपूर्ण टीम, शाहरुख खान, दिग्दर्शक मनीष शर्मा आणि चित्रपट निर्माता आदित्य चोप्रा यांच्या विरोधात ग्राहक न्यायालयात खटला दाखल केला. त्यांनी हे गाणे चित्रपटातून काढून टाकण्याची मागणी केली होती.
सुप्रीम कोर्टाने प्रॉडक्शन हाऊसला विचारले की त्याने गाण्यासह चित्रपटाचे मार्केटिंग का केले? जेथे ते अंतिम चित्रपटातून संपादित केले गेले होते, म्हणजेच चित्रपटात गाणे उपस्थित नाही. यासह, कोर्टाने प्रॉडक्शन हाऊसला तक्रारदाराला 15,000 रुपये देण्यास सांगितले आहे.
नक्की काय प्रकरण आहे
वास्तविक, आफरीन फातिमा झैदी शिक्षिका आहे आणि तिने चित्रपटाच्या प्रोमोमध्ये जबरा फॅन हे गाणे पाहिले. यानंतर, जेव्हा ती चित्रपट पाहण्यासाठी गेली तेव्हा तिला चित्रपटातील गाणे दिसले नाही. त्यानंतर आफरीनने प्रॉडक्शन हाऊसवर ग्राहक न्यायालयात फसवणुकीचा आरोप केला.
यशराज फिल्म्स स्टेटमेंट काय आहे
यशराज फिल्म्सने या प्रकरणी आपले निवेदन प्रसिद्ध करताना म्हटले होते की, जबरा हे गाणे चित्रपटाच्या प्रमोशनसाठी होते आणि ते चित्रपटाचा भाग होऊ शकत नाही. यासह, ही वस्तुस्थिती याचिकाकर्ता, चित्रपटाची स्टारकास्ट तसेच दिग्दर्शक यांनी अनेक प्रसंगी सांगितली आहे.
यश राज असेही म्हणाले की, असे होते की तुम्ही चित्रपटाच्या प्रमोशनमध्ये एक गाणे रिलीज करता आणि ते चित्रपटात जोडू नका. चित्रपटात कोणती दृश्ये, कोणती गाणी असतील, हे निर्माता आणि दिग्दर्शकाने ठरवले आहे. चित्रपट संपादित करायचा की रिलीज करायचा हे त्याचा निर्णय आहे. चित्रपटाची कथा कशी दाखवावी हे जनता सांगू शकत नाही.
न्यायाधीश नेमक काय म्हणाले
सर्वोच्च न्यायालयाचे न्यायाधीश म्हणाले की समस्या अशी आहे की तुम्ही ट्रेलरमध्ये काहीतरी वेगळे दाखवले जे चित्रपटात नव्हते. ट्रेलर चित्रपटाला जोडलेला आहे. चित्रपटाचा भाग नसतानाही तुम्ही गाण्यासह चित्रपटाचे विपणन का करत होता? प्रत्युत्तरादाखल, यशराज प्रॉडक्शन हाऊसने म्हटले होते की ही एक सामान्य प्रथा आहे. न्यायाधीशांनी पुन्हा सांगितले की, जर उद्योगात ही एक सामान्य प्रथा असेल, तर ही प्रथा याप्रमाणे चालू राहणे आवश्यक नाही.
वकिलांनी हे विधान केले
सर्वोच्च न्यायालयाचे वकील विवेक नारायण म्हणाले, हा चित्रपट एका उत्पादनासारखा आहे. प्रोमोद्वारे तुम्हाला चित्रपटाची एक झलक दाखवली जाते आणि जेव्हा ग्राहकाला उत्पादनात काहीतरी गहाळ झाल्याचे दिसते तेव्हा तो भरपाईची मागणी करू शकतो कारण त्याने चित्रपटाचे तिकीट, थिएटरमध्ये नेलेले वाहन आणि जेवण यावर पैसे खर्च केले आहेत.
Supreme Court slams Yashraj Films for Shah Rukh Khan’s film fan, slaps Rs 15,000 fine
महत्त्वाच्या बातम्या
- यूपी एटीएस खुलासा: धर्मांतराची देशव्यापी सिंडिकेट चालवल्याबद्दल मौलानाला अटक, बहरीनकडून ट्रस्टला मिळाले 1.5 कोटी रुपये
- राज्यात अत्याचार थांबेनात : पुण्यात विवाहितेची सामूहिक बलात्कारानंतर हत्या, एका आरोपीला अटक, इतरांचा शोध सुरू
- कॅलिकत युनिव्हर्सिटीमध्ये विद्यार्थ्यांना द्यावा लागणारा ‘हुंडा घेणार नसल्याचा’ बॉंड
- तालिबानला आता संयुक्त राष्ट्र महासभेला संबोधित करण्याची इच्छा, सोहेल शाहीन यांची संयुक्त राष्ट्र दूत म्हणून नियुक्ती