• Download App
    "No Hesitation": Trump Orders US Navy to Destroy Mine-Laying Boats in Hormuz ट्रम्प म्हणाले– होर्मुझमध्ये सुरुंग पेरणाऱ्या जहाजांना नष्ट करा; होर्मुझ आमच्या नियंत्रणाखाली

    Hormuz : ट्रम्प म्हणाले– होर्मुझमध्ये सुरुंग पेरणाऱ्या जहाजांना नष्ट करा; होर्मुझ आमच्या नियंत्रणाखाली

    Hormuz

    वृत्तसंस्था

    वॉशिग्टन डीसी : Hormuz अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी ‘ट्रुथसोशल’वर लिहिले की, त्यांनी अमेरिकन नौदलाला होर्मुझच्या सामुद्रधुनीमध्ये सुरुंग पेरणाऱ्या अगदी लहान जहाजांनाही कोणताही संकोच न बाळगता नष्ट करण्याचे आदेश दिले आहेत.Hormuz

    त्यांनी असेही सांगितले की, त्यांची सुरुंगशोधक जहाजे सामुद्रधुनी साफ करत आहेत. त्यांनी हे काम जलद करण्याचे आदेश तीन वेळा दिले होते.Hormuz

    दुसऱ्या एका पोस्टमध्ये त्यांनी म्हटले आहे की, होर्मुझची सामुद्रधुनी पूर्णपणे अमेरिकेच्या नियंत्रणाखाली आहे. अमेरिकन नौदलाच्या परवानगीशिवाय कोणतेही जहाज त्यातून जाऊ शकत नाही. जोपर्यंत इराण करार करत नाही, तोपर्यंत ही सामुद्रधुनी पूर्णपणे बंद राहील.Hormuz



    त्यांनी असा दावा केला की, इराणला आपला नेता कोण आहे हे समजणे कठीण जात आहे. इराण हे युद्ध मोठ्या फरकाने हरत आहे.

    मॅक्रॉन म्हणाले – पुनर्रचना आंतरराष्ट्रीय परिषदेसाठी लेबनॉन तयार

    फ्रान्सचे राष्ट्राध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन यांनी म्हटले आहे की, ते लेबनॉनच्या सैन्याला पाठिंबा देण्यासाठी आणि देशाच्या दक्षिणेकडील भागाची पुनर्बांधणी करण्यासाठी आंतरराष्ट्रीय परिषद बोलावण्यास तयार आहेत.

    सायप्रसचे राष्ट्राध्यक्ष निकोस ख्रिस्तोदौलिदेस यांच्याशी चर्चा केल्यानंतर ते म्हणाले की, जेव्हा लेबनॉनला योग्य वेळ वाटेल तेव्हा ही परिषद आयोजित केली जाईल.

    युरोपकडून अतिरिक्त निधी उभारणे हे देखील या परिषदेचे उद्दिष्ट असेल. मॅक्रॉन म्हणाले की, ते आणि ख्रिस्तोदौलिदेस हे लेबनॉनसोबत युरोपियन युनियनची भागीदारी वाढवण्यास पाठिंबा देतात.

    मध्य पूर्वेत अमेरिकी नौदलाची १९ जहाजे तैनात

    सध्या मध्य पूर्वेत अमेरिकी नौदलाची एकूण १९ जहाजे तैनात आहेत, ज्यात दोन विमानवाहू जहाजांचा समावेश आहे. याव्यतिरिक्त, सात जहाजे हिंद महासागरात आहेत.

    सीएनएनच्या वृत्तानुसार, अमेरिकी नौदलाने १३ एप्रिल रोजी इराणच्या बंदरांवर नाकेबंदी लागू करण्यास सुरुवात केली. आतापर्यंत किमान ३३ जहाजे वळवण्यात आली आहेत.

    अमेरिकी लष्कराने किमान तीन जहाजांवर चढाईची कारवाई (बोर्डिंग ऑपरेशन्स) देखील केली, ज्यात पर्शियन आखातापासून सुमारे २,००० मैल अंतरावर हिंद महासागरातील दोन जहाजांचा समावेश आहे.

    इस्रायली हवाई दलाच्या दोन जवानांवर हेरगिरीचा आरोप

    इस्रायलने आपल्या हवाई दलाच्या दोन जवानांवर इराणसाठी हेरगिरी केल्याचा आरोप ठेवला आहे. अल जझीराच्या वृत्तानुसार, इस्रायली सैन्य, अंतर्गत गुप्तचर संस्था ‘शिन बेट’ आणि पोलिसांनी केलेल्या संयुक्त तपासात या दोन तंत्रज्ञांवर गंभीर सुरक्षा उल्लंघनाचे आरोप ठेवण्यात आले आहेत.

    यामध्ये शत्रूला मदत करणे आणि संवेदनशील माहिती देणे यांचा समावेश आहे. इस्रायली संरक्षण मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, एका सैनिकाने लढाऊ विमान प्रणालीशी संबंधित प्रशिक्षण साहित्य आणि लष्करी तळांचे व्हिडिओ फुटेज एका इराणी एजंटला दिले होते.

    अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार, एका सैनिकावर परदेशी एजंटशी थेट संपर्क साधल्याचा, तर दुसऱ्यावर हा संपर्क सुलभ केल्याचा आरोप आहे. दोघांनीही सुरुवातीला इराणी संपर्कांपासून स्वतःला दूर ठेवले होते, कारण त्यांनी शस्त्रांशी संबंधित काम करण्यास नकार दिला होता. तथापि, नंतर त्यांनी पुन्हा संपर्क साधण्याचा प्रयत्न केला.

    “No Hesitation”: Trump Orders US Navy to Destroy Mine-Laying Boats in Hormuz

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Trump : ट्रम्प यांनी होर्मुझमधील 20% कर आकारण्याचा निर्णय मागे घेतला; इराणने उपहास करत म्हटले- आम्ही थोडे कमी घेऊ

    Vietnam Boat : व्हिएतनाममध्ये 15 भारतीयांच्या मृत्यूनंतर बोट-कॅप्टनला अटक; कंपनीच्या रिवॉर्ड ट्रिपवर पर्यटक गेले होते; कुटुंबांना टीव्हीवरून बातमी मिळाली

    South China Sea : दक्षिण चीन समुद्राबाबत 14 देशांच्या निवेदनावर चीन संतापला; जपानी राजदूताला म्हटले- सागरावरील आमचे सार्वभौमत्व कधीही बदलले नाही