वृत्तसंस्था
इस्लामाबाद : Pakistan Army पाकिस्तानने अफगाणिस्तानमधील तीन ठिकाणांवर हल्ला केल्याचा दावा केला आहे. पाकिस्ताननुसार, प्रथम खैबर पख्तूनख्वाच्या बाजौर जिल्ह्यात जमिनीवर ऑपरेशन करण्यात आले. त्यानंतर, सीमा ओलांडून अफगाणिस्तानच्या आत तीन दहशतवाद्यांच्या ठिकाणांवर हल्ले करण्यात आले. या हल्ल्यांमध्ये २९ दहशतवाद्यांना ठार करण्यात आले.Pakistan Army
पाकिस्तानचे माहिती मंत्री अताउल्लाह तरार यांनी X वर लिहिले की – हे ऑपरेशन देशातील अलीकडील दहशतवादी हल्ल्यांना प्रत्युत्तर म्हणून करण्यात आले. यात जमात-उल-अहरार आणि तहरीक-ए-तालिबान पाकिस्तान (TTP) च्या ठिकाणांना लक्ष्य करण्यात आले. TTP चा कमांडर खान फरोश देखील मारला गेला.Pakistan Army
त्याच्या एक दिवस आधी, पाकिस्तानच्या कराचीमध्ये सिंध रेंजर्सच्या मुख्यालयावर शस्त्रे आणि स्फोटकांनी सज्ज असलेल्या दहशतवाद्यांनी हल्ला केला होता. यात चार रेंजर्स जवान मारले गेले होते. तर, सहा हल्लेखोर मारले गेले होते. या हल्ल्याची जबाबदारी जमात-उल-अहरारने स्वीकारली होती.
बाजौरमध्ये ४, अफगाणिस्तानमध्ये २५ दहशतवादी ठार
अताउल्लाह तरार यांनी सांगितले की, गुप्त माहिती मिळाल्यानंतर बाजौर जिल्ह्यात ऑपरेशन सुरू करण्यात आले. यात खान फरोशसह चार दहशतवादी मारले गेले. खैबर पख्तूनख्वामधील बाजौर हा अफगाणिस्तानला लागून असलेला जिल्हा आहे.
यानंतर अफगाणिस्तानच्या पक्तिया, पक्तिका आणि कुनार प्रांतांमधील तीन वेगवेगळ्या ठिकाणांवर हल्ले करण्यात आले. तेथे २५ दहशतवादी मारले गेले. या ठिकाणांवर ठेवलेली शस्त्रे आणि दारूगोळाही नष्ट करण्यात आला.
पाकिस्तान म्हणाला- नागरिकांच्या सुरक्षेशी कोणतीही तडजोड करणार नाही
तरार म्हणाले की पाकिस्तानने प्रदेशात शांतता आणि स्थिरता राखण्याचा प्रयत्न केला आहे, परंतु आपल्या नागरिकांच्या सुरक्षेशी कोणतीही तडजोड करणार नाही.
गेल्या वर्षापासून पाकिस्तानने अफगाण सीमेवर आणि त्या आत अनेकदा हल्ले केले आहेत. त्याचे म्हणणे आहे की हे हल्ले TTP आणि इतर दहशतवादी संघटनांच्या ठिकाणांवर करण्यात आले आहेत. अफगाणिस्तानमधील तालिबान सरकार TTP च्या दहशतवाद्यांना आश्रय देते, असा आरोप पाकिस्तानने दीर्घकाळापासून केला आहे.
पाकिस्तान आणि TTP मध्ये संघर्ष का?
2001 मध्ये अमेरिकेने अफगाणिस्तानवर हल्ला केल्यानंतर पाकिस्तानने अमेरिकेला पाठिंबा दिला. यामुळे TTP संतप्त झाला, तो याला इस्लामच्या विरोधात मानत होता.
TTP चे मत आहे की पाकिस्तान सरकार खरा इस्लाम मानत नाही, म्हणून तो तिच्या विरोधात हल्ला करतो.
TTP चे अफगाण तालिबानशी घनिष्ठ संबंध आहेत. दोन्ही गट एकमेकांना पाठिंबा देतात.
2021 मध्ये अफगाण तालिबान सत्तेत आल्यानंतर पाकिस्तानने TTP ला लक्ष्य करून अफगाणिस्तानमध्ये हल्ले केले.
Pakistan Army Strikes Terror Bases Inside Afghanistan; TTP Commander Khan Farosh Killed
महत्वाच्या बातम्या
- नसरापूरच्या नराधमाला फाशीची शिक्षा; निकालाचे पुण्यात स्वागत; महिला शक्ती समूहातर्फे जाहीर सभा
- Karachi : पाकच्या कराचीत पॅरामिलिट्री हेडक्वार्टरवर अतिरेकी हल्ला; 4 सुरक्षा रेंजर्ससह 6 अतिरेकी ठार
- भांडण ठाकरे आणि शिंदेंचे; मुंबई आणि मराठवाड्यात गळती राष्ट्रवादी काँग्रेसला; भरती शिंदे सेनेत!!
- बंडखोर खासदारांच्या विरोधात उद्धव ठाकरेंचा मराठवाडा दौरा; तरीही शिंदे सेनेत कार्यकर्त्यांची भरती!!