• Download App
    Europe Cannot Defend Itself Without US: NATO Chief Mark Rutte NATO प्रमुख म्हणाले-अमेरिकेशिवाय युरोप स्वतःचे संरक्षण करू शकत नाही, संरक्षण बजेट 10% पर्यंत वाढवण्याची मागणी

    Europe : NATO प्रमुख म्हणाले-अमेरिकेशिवाय युरोप स्वतःचे संरक्षण करू शकत नाही, संरक्षण बजेट 10% पर्यंत वाढवण्याची मागणी

    Europe

    वृत्तसंस्था

    वॉशिंग्टन डीसी : Europe  NATO चे सरचिटणीस मार्क रुट यांनी सोमवारी ब्रुसेल्समध्ये युरोपीय संसदेला संबोधित करताना इशारा दिला की, युरोप अमेरिकेशिवाय स्वतःचे संरक्षण करू शकत नाही.Europe

    न्यूयॉर्क टाइम्सनुसार, रुट म्हणाले की, जर त्यांना खरोखरच एकट्याने हे करायचे असेल तर त्यांना आपला संरक्षण खर्च 10% पर्यंत वाढवावा लागेल, आपली अणुक्षमता निर्माण करावी लागेल, ज्यासाठी अब्जावधी युरो खर्च येईल. सध्या NATO च्या खर्चात युरोपीय देशांचे एकूण योगदान केवळ 30% आहे, जे देशांच्या GDP च्या सरासरी 2% आहे.Europe



    रुट यांनी ट्रम्प यांच्या आर्कटिक प्रदेश आणि ग्रीनलंडच्या मजबूत संरक्षणाच्या रणनीतीचे समर्थन केले. रुट यांनी असेही सांगितले की, त्यांनी ट्रम्प यांना त्यांच्या वाढत्या धमक्यांपासून मागे हटण्यासाठी मनवले आणि ग्रीनलंडबाबत कराराच्या दिशेने नेण्याचा प्रयत्न केला.

    डेन्मार्क आणि ग्रीनलँडच्या नेत्यांची ट्रम्प यांच्यावर नाराजी वाढली

    डेन्मार्क आणि ग्रीनलँडचे नेते या गोष्टीवर नाराज आहेत की ट्रम्प आणि रुट त्यांच्या पाठीमागे ग्रीनलँडच्या भविष्यावर चर्चा करत आहेत. युरोपीय संसदेच्या अनेक सदस्यांनी रुट यांना विचारले की त्यांनी ट्रम्प यांच्याशी नेमकी काय चर्चा केली आणि याचा डेन्मार्क व ग्रीनलँडवर काय परिणाम होईल.

    ट्रम्प यांनी गेल्या आठवड्यात दावा केला होता की ग्रीनलँडच्या भविष्याबाबत नाटोसोबत एका कराराचा आराखडा तयार झाला आहे, ज्यामुळे युरोपमध्ये दिलासा मिळाला, तरीही अनेक लोकांना चिंता आहे की ट्रम्प आपले मन बदलू शकतात.

    Europe Cannot Defend Itself Without US: NATO Chief Mark Rutte

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Africa Detour : आफ्रिकेला वळसा घालून मध्य पूर्वेकडे जात आहे अमेरिकन युद्धनौका; हुती बंडखोरांच्या हल्ल्याची भीती

    Nepal : नेपाळमध्ये भ्रष्टाचाराविरोधात सर्वात मोठी चौकशी सुरू; 7 माजी PM, 3 राष्ट्रपती, राजाच्या मालमत्तेची चौकशी

    Vladimir Putin : BRICS परिषदेत सहभागी होण्यासाठी पुतिन भारतात येणार; एका वर्षापेक्षा कमी कालावधीत दुसऱ्यांदा भारत दौरा