• Download App
    Canada भारतीय उच्चायुक्त म्हणाले- कॅनडाने भारताचा विश्वास

    Canada : भारतीय उच्चायुक्त म्हणाले- कॅनडाने भारताचा विश्वासघात केला; निज्जरच्या हत्येचा आरोप राजकीय हेतूने प्रेरित

    Canada

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Canada कॅनडात भारताचे उच्चायुक्त असलेले संजय कुमार वर्मा यांनी गुरुवारी सांगितले की, कॅनडाने भारताचा विश्वासघात केला आहे. ते म्हणाले की, निज्जर हत्या प्रकरणात कॅनडाने भारताला कोणतेही पुरावे दिलेले नाहीत. निज्जर हत्या प्रकरणात कॅनडाने भारतावर केलेले आरोप व्होट बँकेच्या राजकारणातून प्रेरित असल्याचे त्यांनी सांगितले.Canada

    सुरक्षेच्या कारणास्तव केंद्र सरकारने संजय कुमार वर्मा यांना नुकतेच कॅनडातून परत बोलावले होते. एएनआय या वृत्तसंस्थेला दिलेल्या मुलाखतीत वर्मा म्हणाले की, भारत जबाबदार लोकशाही असल्याने कोणत्याही देशाच्या अंतर्गत बाबींमध्ये हस्तक्षेप करत नाही.



    ते म्हणाले, अनेक खलिस्तानी दहशतवादी कॅनडाचे नागरिक आहेत, ज्यांचा राजकीय प्रभाव आहे. हे खलिस्तानी दहशतवादी भारत आणि कॅनडाचे संबंध बिघडवत आहेत. वर्मा यांच्या मते हे दहशतवादी राजकीय पक्षांवर आपली मते लादतात.

    वर्मा म्हणाले- माझ्यावर चुकीचे आरोप करण्यात आले

    उच्चायुक्त वर्मा यांनीही निज्जर यांच्या हत्येसंदर्भात त्यांच्यावर लावण्यात आलेल्या आरोपांवर आपले मत व्यक्त केले. वर्मा यांनी हे अत्यंत वेदनादायक असल्याचे वर्णन केले. ते म्हणाले- दोन्ही देशांमधील संबंध अधिक सुधारण्यासाठी मी तिथे गेलो होतो. पण माझ्यावर आरोप केले गेले, तेही माझ्या देशाची प्रतिमा डागाळणारे घाणेरडे आरोप.

    ज्या कामासाठी पाठवले होते ते पूर्ण करू शकलो नाही, अशी खंत वर्मा यांनी व्यक्त केली. माझ्या देशाच्या हिताला धक्का पोहोचत असेल तर त्यांचे रक्षण करणे हे माझे कर्तव्य आहे, असे ते म्हणाले.

    भारत आणि कॅनडाने एकमेकांच्या 6 राजनैतिक अधिकाऱ्यांची हकालपट्टी केली

    कॅनडासोबतच्या संबंधातील तणावामुळे, भारताने सोमवारी, 14 ऑक्टोबर रोजी प्रभारी उच्चायुक्त स्टीवर्ट रॉस व्हीलरसह 6 कॅनेडियन राजनैतिक अधिकाऱ्यांना देशातून बाहेर काढले. त्यांना 19 ऑक्टोबरच्या मध्यरात्री 12 पर्यंत वेळ देण्यात आला होता. कॅनडानेही भारताच्या 6 राजनैतिक अधिकाऱ्यांना देश सोडण्यास सांगितले होते.

    मात्र, याआधीच भारतीय परराष्ट्र मंत्रालयाने कॅनडातील आपले उच्चायुक्त संजय कुमार वर्मा यांनाही परत बोलावले होते. खरे तर ट्रुडो सरकारने 13 ऑक्टोबरला भारत सरकारला पत्र पाठवले होते. यामध्ये कॅनडाच्या नागरिकाच्या हत्येप्रकरणी भारतीय उच्चायुक्त आणि इतर काही मुत्सद्दींना संशयित म्हटले होते.

    Indian High Commissioner said- Canada betrayed India; Nijjar’s murder is accused of being politically motivated

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chirag Paswan : बिहार विधानसभा निवडणुकीच्या हालचालींना वेग; चिराग पासवान यांनी दिले संकेत

    राहुल गांधींनी केली होती चिनी ड्रोनची भलामण; पण आता त्यांनी drone warfare चा इशारा दिल्याचे काँग्रेसचे सादरीकरण!!

    Japan : भारतात जपानपेक्षा 4 पट जास्त श्रीमंत वाढणार; 2028 पर्यंत अतिश्रीमंतांमध्ये 50% वाढ