Saturday, 10 May 2025
  • Download App
    GOOD NEWS FROM WAR ZONE : सर्व भारतीय नागरिकांनी कीव सोडले आहे ! एकही भारतीय किवमध्ये नाही ... पुढील 3 दिवसात भारतात येण्यासाठी 26 विमान-परराष्ट्र सचिव.GOOD NEWS FROM WAR ZONE: All Indian citizens have left Kyiv! Not a single Indian in Kiev ... 26 aviation to arrive in India in next 3 days -foreign secretaries

    GOOD NEWS FROM WAR ZONE : सर्व भारतीय नागरिकांनी कीव सोडले ! एकही भारतीय युद्धभूमीवर नाही … पुढील 3 दिवसात भारतात येण्यासाठी 26 विमान-परराष्ट्र सचिव

    सुमारे 12,000 विद्यार्थ्यांनी युक्रेन सोडले आहे. उर्वरित 40% विद्यार्थ्यांपैकी, निम्मे संघर्ष झोनमध्ये आहेत आणि अर्धे युक्रेनच्या पश्चिम सीमेवर पोहोचले आहेत किंवा त्यांच्या मार्गावर आहेत.


    परराष्ट्र सचिव हर्षवर्धन श्रृंगला पुढे म्हणाले की, आमच्या सर्व नागरिकांनी कीव सोडले आहेत, आमच्याकडे आलेल्या माहितीनुसार कीवमध्ये आता एकही भारतीय नागरिक नाही.


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : युद्धभूमीवरून एक आनंदाची बातमी समोर आली आहे . सर्व भारतीय नागरिकांनी कीव सोडले आहे आणि युक्रेनमधील सुमारे 60 टक्के भारतीयांनी आतापर्यंत देश सोडला आहे, अशी माहिती परराष्ट्र सचिव हर्षवर्धन यांनी मंगळवारी दिली. ते म्हणाले की युक्रेनमधील अंदाजे 20,000 भारतीय नागरिकांपैकी 60 टक्के नागरिकांनी देश सोडला आहे.उर्वरित 40 टक्‍क्‍यांपैकी, अंदाजे निम्मे खार्किवमधील संघर्ष क्षेत्रात राहतात आणि उरलेले निम्मे एकतर युक्रेनच्या पश्चिम सीमेवर पोहोचले आहेत किंवा पश्चिम सीमेकडे जात आहेत ते आता संघर्ष क्षेत्राबाहेर आहेत.GOOD NEWS FROM WAR ZONE: All Indian citizens have left Kyiv! Not a single Indian in Kiev … 26 aviation to arrive in India in next 3 days-foreign secretaries

    युक्रेन संकटावर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या भेटीनंतर परराष्ट्र सचिव हर्षवर्धन श्रृंगला यांनी पत्रकारांना माहिती दिली. परराष्ट्र सचिवांनी प्रसारमाध्यमांना सांगितले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी एका भारतीय नागरिकाच्या (नवीन शेखरप्पा, आज सकाळी खार्किवमध्ये झालेल्या गोळीबारात मृत्यू झालेला भारतीय विद्यार्थी) मृत्यूबद्दल शोक व्यक्त केला आहे.

    आम्ही आमची पहिली अॅडव्हायझरी जारी केली तेव्हा युक्रेनमध्ये सुमारे 20,000 भारतीय विद्यार्थी होते, तेव्हापासून सुमारे 12,000 विद्यार्थ्यांनी युक्रेन सोडले आहे. उर्वरित 40% विद्यार्थ्यांपैकी, सुमारे निम्मे संघर्ष झोनमध्ये आहेत आणि अर्धे युक्रेनच्या पश्चिम सीमेवर पोहोचले आहेत किंवा त्यांच्या मार्गावर आहेत. परराष्ट्र सचिव हर्षवर्धन श्रृंगला पुढे म्हणाले की, आमचे सर्व नागरिक कीव सोडले आहेत, आमच्याकडे मिळालेल्या माहितीनुसार कीवमध्ये आमचे आणखी कोणतेही नागरिक नाहीत, तिथून आमच्याशी कोणीही संपर्क केलेला नाही.

    GOOD NEWS FROM WAR ZONE: All Indian citizens have left Kyiv! Not a single Indian in Kiev … 26 aviation to arrive in India in next 3 days-foreign secretaries

    Related posts

    कसलं ceasefire??, अवघ्या 4 तासांत पाकिस्तान कडून विश्वासघात, शस्त्रसंधीचे उल्लंघन, जम्मूतल्या गोळीबारात BSF जवान शहीद!!

    Char Dham Yatra : उत्तराखंड सरकारचा मोठा निर्णय, चारधाम यात्रेसाठी हेलिकॉप्टर सेवा पुढील आदेशापर्यंत बंद

    पाकिस्तानच्या विनंतीनंतरच भारताने सध्या थांबविले firing; सिंधू जल करार राहणार स्थगितच, त्यात नाही बदल!!

    Icon News Hub