विशेष प्रतिनिधी
रायबरेली : नमस्कार! मी नरेंद्र मोदी बोलतोय्. धान खरेदीत कोणतेही कमिशन द्यावे लागले नाही ना! असा फोन वृध्द शेतकऱ्याला आला आणि त्याच्या डोळ्यातून पाणी आले. धान खरेदीसाठी मला कोणतेही कमिशन द्यावे लागत नसल्याचे त्यांनी पंतप्रधानांना सांगितले.You don’t have to pay commission for buying paddy, do you? The Prime Minister called and tears came from the eyes of the old farmer
उत्तर प्रदेशातील रायबरेली जिल्ह्यात इचोली ग्रामपंचायतीच्या हद्दीतील बछरावण येथील सेवानिवृत्त शिक्षक 83 वर्षीय शशिभूषण शुक्ला यांची शेती आहे. शशिभूषण यांनी आठवड्याभरापूर्वी धान खरेदी केंद्रावर 70 क्विंटल धान एक लाख 76 हजार रुपयांना विकले होते.
शशिभूषण यांनी सांगितले की, दुपारी जेवण करून आराम करत असताना अचानक फोन वाजला. नमस्कार! करून मी बोलणार इतक्यात दुसरीकडून आवाज आला की, मी नरेंद्र मोदी बोलतोय. हे ऐकून शुक्ला यांना वाटले की कोणीतरी चेष्ठा करत असेल, पण त्यांनी मोदींचा आवाज ओळखला.
शशिभूषण यांनी सांगितले की, पंतप्रधान मोदींनी फोनवर विचारले की, तुम्ही विकलेल्या धानासाठी काही कमिशन द्यावे लागेल का? कोणत्याही मध्यस्थाची मदत घेण्याची गरज पडली का? कोणतेही कमिशन द्यावे लागले नाही. पंतप्रधांनी त्यांच्या तब्येतीची विचारणाही केली.
You don’t have to pay commission for buying paddy, do you? The Prime Minister called and tears came from the eyes of the old farmer
महत्त्वाच्या बातम्या
- अहमदनगर मधील जवाहर नवोदय विद्यालयांमधील 52 विद्यार्थ्यांना कोरोणाची लागण
- नागालँडमधून AFSPA हटवण्याबाबत समितीची स्थापना, मुख्यमंत्री नेफियु रिओ यांची घोषणा
- ख्रिसमस निमित्त सांता क्लॉजचा ड्रेस घातलेल्या 100 स्त्रियांनी बंगलोर मध्ये ऑर्गनायझ केली बाईक रॅली
- पुलवामा येथील पोलीस चौकीवर दहशतवाद्यांनी केला ग्रेनेड हल्ला ; हल्ल्यात दोन पोलीस जखमी