• Download App
    लस एकच, मात्र कंपनीकडून त्याची विक्री तीन वेगवेगळ्या दराने कशासाठी ? |Soniya Gandi targets Union Govt.

    लस एकच, मात्र कंपनीकडून त्याची विक्री तीन वेगवेगळ्या दराने कशासाठी ?

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : सरकारचे लसीकरण धोरण भेदभाव करणारे असल्याची तोफ कॉंग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधींनी डागली. एकच लस उत्पादक तीन वेगवेगळे दर कसे आकारू शकतो, असा सवालही त्यांनी केला आहे.Soniya Gandi targets Union Govt.

    सीरम इन्स्टिट्यूटने केंद्र सरकारला १५० रुपयांना तर राज्य सरकारांना खासगी रुग्णालयांसाठी ६०० रुपये आणि सरकारी रुग्णालयांसाठी ४०० रुपये लसीसाठी आकारला आहे.



    केंद्राला आकारला जाणारा दर आणि राज्याला आकारला जाणारा दर यातील भिन्नता नफेखोरीला चालना देईल असा आरोप कॉंग्रेसकडून केला जात आहे. त्यापार्श्वभूमीवर कॉंग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांनी आज पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना पत्र लिहून

    लसीकरण धोरणावर कडाडून प्रहार करताना मनमानी आणि भेदभाव करणारे लसीकरण धोरण केंद्राने त्वरित रद्द करावे अशी मागणी केली. या नव्या धोरणानुसार केंद्र सरकारने १८ ते ४५ वर्षे वयोगटातील नागरिकांना मोफत लस देण्याच्या जबाबदारीपासून पळ काढला असल्याचे टीकास्त्र सोनियांनी सोडले.

    Soniya Gandi targets Union Govt.

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    कसलं ceasefire??, अवघ्या 4 तासांत पाकिस्तान कडून विश्वासघात, शस्त्रसंधीचे उल्लंघन, जम्मूतल्या गोळीबारात BSF जवान शहीद!!

    Char Dham Yatra : उत्तराखंड सरकारचा मोठा निर्णय, चारधाम यात्रेसाठी हेलिकॉप्टर सेवा पुढील आदेशापर्यंत बंद

    पाकिस्तानच्या विनंतीनंतरच भारताने सध्या थांबविले firing; सिंधू जल करार राहणार स्थगितच, त्यात नाही बदल!!