• Download App
    Non-Veg Food Row: लोकांच्या पसंतीचे अन्न खाण्यापासून रोखणारे तुम्ही कोण? गुजरातेतील मांसाहाराच्या वादावर न्यायालयाचा सवाल|How can you stop people from eating what they like, Gujrat High Court question on non-vegetarian food dispute in Ahemdabad

    Non-Veg Food Row: लोकांच्या पसंतीचे अन्न खाण्यापासून रोखणारे तुम्ही कोण? गुजरातेतील मांसाहाराच्या वादावर न्यायालयाचा सवाल

    रस्त्यावर मांसाहारी पदार्थ विकणाऱ्या दुकानदारांविरुद्ध अहमदाबाद महापालिकेच्या मोहिमेवर नाराजी व्यक्त करत गुजरात हायकोर्टाने विचारले की, तुम्ही लोकांना घराबाहेर “त्यांच्या आवडीचे अन्न खाण्यापासून” कसे रोखू शकता? सुमारे 20 हातगाडी व्यावसायिकांनी दाखल केलेल्या याचिका निकाली काढताना न्यायालयाने गुरुवारी वरील टिप्पणी केली. या याचिकेत दावा करण्यात आला आहे की, शहर प्रशासन आपल्या अतिक्रमणविरोधी मोहिमेदरम्यान मांसाहारी खाद्यपदार्थांची विक्री करणाऱ्या स्टॉल्सना लक्ष्य करत आहे, परंतु प्रशासनाने हे नाकारले आहे.How can you stop people from eating what they like, Gujrat High Court question on non-vegetarian food dispute in Ahemdabad


    वृत्तसंस्था

    अहमदाबाद : रस्त्यावर मांसाहारी पदार्थ विकणाऱ्या दुकानदारांविरुद्ध अहमदाबाद महापालिकेच्या मोहिमेवर नाराजी व्यक्त करत गुजरात हायकोर्टाने विचारले की, तुम्ही लोकांना घराबाहेर “त्यांच्या आवडीचे अन्न खाण्यापासून” कसे रोखू शकता? सुमारे 20 हातगाडी व्यावसायिकांनी दाखल केलेल्या याचिका निकाली काढताना न्यायालयाने गुरुवारी वरील टिप्पणी केली.

    या याचिकेत दावा करण्यात आला आहे की, शहर प्रशासन आपल्या अतिक्रमणविरोधी मोहिमेदरम्यान मांसाहारी खाद्यपदार्थांची विक्री करणाऱ्या स्टॉल्सना लक्ष्य करत आहे, परंतु प्रशासनाने हे नाकारले आहे.

    याचिकेवर सुनावणी करणारे न्यायमूर्ती बिरेन वैष्णव एका क्षणी थोडे संतापले आणि त्यांनी अहमदाबाद महानगरपालिकेला विचारले, “तुमची समस्या काय आहे? माझ्या घराबाहेर काय खावे हे तुम्ही कसे ठरवू शकता? लोकांना जे आवडते ते खाण्यापासून तुम्ही कसे थांबवू शकता?



    केवळ सत्तेत असलेल्या व्यक्तीला अचानक काय करायचे आहे याचा विचार होतो म्हणून?” मानवाधिकार कार्यकर्त्यांनी या आदेशाचे स्वागत केले आहे. ते म्हणतात की, इतरांच्या वैयक्तिक स्वातंत्र्यावर हस्तक्षेप करण्याचा किंवा त्यांचे उल्लंघन करण्याचा अधिकार कोणालाही नाही.

    राजकोटमधील एका निवडून आलेल्या लोकप्रतिनिधीने हातगाडीवर असे खाद्यपदार्थ विकण्याविरोधात वक्तव्य केल्यानंतर अहमदाबादमधील रस्त्यावरील विक्रेत्यांवर अंडी आणि मांसाहारी पदार्थांची विक्री केल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आल्याचा आरोप अहमदाबादच्या रस्त्यावरील विक्रेत्यांनी याचिकेद्वारे केला होता.

    या रस्त्यावरील फेरीवाल्यांच्या गाड्या भाजपशासित अहमदाबाद महापालिकेने जप्त केल्या आहेत. अधिवक्ता रोनित जॉय, विक्रेत्यांच्या बाजूने बोलत होते. त्यांनी शरीराच्या हालचालीला “मूलभूत” म्हटले आणि दावा केला की स्थानिक संस्थेने स्वच्छता राखत नसल्याच्या कारणावरून मांसाहारी पदार्थ विकणारे स्टॉल हटवले आहेत.

    जॉय म्हणाले की, मांसाहारी खाद्यपदार्थ विकणाऱ्या दुकानदारांना शाकाहारी पदार्थ न विकल्याच्या कारणावरून निवडकपणे हटवण्यात आले. सर्व काही ऐकून घेतल्यानंतर न्यायमूर्ती वैष्णव म्हणाले, महापालिका आयुक्त काय खायचे हे ठरवतील का? उद्या ते म्हणतील की मी उसाचा रस पिऊ नये कारण त्यामुळे मधुमेह होऊ शकतो किंवा कॉफी आरोग्यासाठी वाईट आहे असेही म्हणतील.

    ” स्थानिक संस्थेचे वकील सत्यम छाया यांनी न्यायालयात या आरोपांचे खंडन करताना सांगितले. शरीराचे ध्येय फक्त अतिक्रमण काढणे आहे, तेव्हा न्यायमूर्ती वैष्णव म्हणाले, “तुम्ही अतिक्रमणाच्या नावाखाली हे करत आहात कारण तुम्हाला मांसाहार आवडत नाही. ते नेहमी प्रतिसादकर्त्याच्या सोयीनुसार असते. कोणाचा अहंकार कुरवाळण्यासाठी हे करू नका.”

    How can you stop people from eating what they like, Gujrat High Court question on non-vegetarian food dispute in Ahemdabad

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य