विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : मागील एक वर्षापासून मोदी सरकार काय करत होते. विरोधी पक्षांची सत्ता असलेल्या राज्यांमध्ये सरकार पाडणे, आमदार खरेदी करून लोकशाही दुबळी करण्याच्याच प्रयत्नात केंद्र सरकार राहिले,Congress lashes on Modi govt. on vaccination program
सरकारच्या धोरणामुळे सीरम इन्स्टिट्यूट आणि भारत बायोटेक या कोरोना प्रतिबंधक लस उत्पादक कंपन्यांना १.११ लाख कोटी रुपयांचा नफा होईल अशी टीका काँग्रेसने केली आहे.
काँग्रेसचे मुख्य प्रवक्ते आणि सरचिटणीस रणदीप सुरजेवाला म्हणाले, देशात ४५ वर्षांपेक्षा कमी वयोगटाची लोकसंख्या जवळपास ७४.३५ टक्के म्हणजेच १०१ कोटी एवढी आहे. या लोकसंख्येला लशीचे प्रति व्यक्ती दोन डोस या प्रमाणे २०२ कोटी डोस लागतील.
लसीकरणाचा खर्च एक तर राज्य सरकारांना किंवा लोकांना स्वतःला करावा लागेल. यातून दोन्हीही लस उत्पादक कंपन्यांना १,११,१०० कोटी रुपयांचा नफा होईल. सुरजेवाला म्हणाले की
देशातील २८ टक्के लोकसंख्या दारिद्र्य रेषेखालील असून ८१.३५ लोकसंख्येला अनुदानित दराने स्वस्त धान्याचा पुरवठा केला जातो. या गरीब आणि वंचित जनतेला मोफत कोरोना प्रतिबंधक लस मिळणार की नाही?
Congress lashes on Modi govt. on vaccination program
महत्वाच्या बातम्या
- येतेय आणखी एक ऑक्सिजन एक्स्प्रेस ! महाराष्ट्रासाठी गुजरातमधून रवाना , स्वतः पीयूष गोयल यांच ट्विट
- मोदींचा हुकमी एक्का मैदानात ! अजित डोभालांचा एक फोन अन् कोरोना लढ्यात अमेरिका देणार भारताची साथ
- संजय दत्तला हत्यारांसाठी मदत करणाऱ्या हनीफच्या हत्तेच्या आरोपातून गँगस्टर छोटा राजनची सुटका
- हुर्रे …! वैज्ञानिकांनी तयार केला ‘ऑक्सिकॉन’, दर मिनिटाला तयार होणार 3 लिटर ऑक्सिजन
- सिंहगड रोड पोलिसांचा कोरोनाच्या जागृतीसाठी गाण्यांचा अनोखा फंडा
- कोरोनामुक्तीसाठी भारतीयांनो लष्कराचा आदर्श घ्या , 81 टक्के लसीकरण ; जवानांवर प्रभावी उपचारही