• Download App
    जातीवर आधारित जनगणना: मुख्यमंत्री नितीश म्हणाले - मी पंतप्रधान मोदींना या विषयावर चर्चेसाठी वेळ मागणार। Census based on caste: Chief Minister Nitish Kumar said - I will ask Prime Minister Modi to discuss this issue

    जातीवर आधारित जनगणना: मुख्यमंत्री नितीश म्हणाले – मी पंतप्रधान मोदींना या विषयावर चर्चेसाठी वेळ मागणार

    नितीश कुमार म्हणाले की, त्यांचा पक्ष जेडीयू आणि भाजप सरकारने या मुद्द्यावर घेतलेली वेगळी भूमिका युतीवर परिणाम करणार नाही. ते म्हणाले की, बिहारमधील विधिमंडळाने दोनदा जातीनिहाय जनगणनेच्या बाजूने ठराव मंजूर केले आहेत. दोन्ही पक्षांनी दोन्ही प्रसंगी त्याच्या बाजूने मतदान केले आहे. Census based on caste: Chief Minister Nitish Kumar said – I will ask Prime Minister Modi to discuss this issue


    विशेष प्रतिनिधी

    पटना : बिहारचे मुख्यमंत्री नितीशकुमार यांनी स्पष्ट केले की ते जातनिहाय जनगणनेच्या मुद्द्याबाबत पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्याकडे ते भेटीची मागणी करतील. त्यापुर्वी राजद नेते तेजस्वी यादव हे जनगणनेबाबत मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांच्याशी बोलले.नितीश कुमार म्हणाले की, त्यांचा पक्ष जेडीयू आणि भाजप सरकारने या मुद्द्यावर घेतलेली वेगळी भूमिका युतीवर परिणाम करणार नाही.

    ते म्हणाले की, बिहारमधील विधिमंडळाने दोनदा जातीनिहाय जनगणनेच्या बाजूने ठराव मंजूर केले आहेत. दोन्ही पक्षांनी दोन्ही प्रसंगी त्याच्या बाजूने मतदान केले आहे. विरोधी पक्षनेते आणि राजद नेते तेजस्वी यादव यांच्या नेतृत्वाखाली पाच पक्षांच्या विरोधी महाआघाडीच्या नेत्यांनी नुकतीच या मुद्यावर मुख्यमंत्र्यांची भेट घेतली होती. असेही म्हटले होते की यासाठी विधिमंडळाच्या शिष्टमंडळाने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घ्यावी.



    पत्रकारांशी बोलताना नितीशकुमार म्हणाले की, पंतप्रधानांना पत्र लिहून भेटीची वेळ मागण्यासाठी उद्या वेळ काढू. पंतप्रधानांना कोण भेटायला जाईल, हे देखील यात ठरवले जाईल.केंद्राने अलीकडेच संसदेला सांगितले होते की, ती केवळ अनुसूचित जाती आणि अनुसूचित जमातींसाठी जनगणना करण्याचा विचार करत आहे, बिहारमध्ये ओबीसींनाही त्यात समाविष्ट केले जावे अशी जोरदार मागणी केली जात आहे, ज्याचा राज्याच्या राजकारणावर मोठा प्रभाव आहे. ललन सिंह यांना जेडीयूचे राष्ट्रीय अध्यक्ष बनवण्यात आले.

    बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमार हे दिल्लीच्या दौऱ्यावर होते. 31 जुलै रोजी जनता दल युनायटेडला (जेडीयू) नवे राष्ट्रीय अध्यक्षही मिळाले. JDU च्या राष्ट्रीय कार्यकारिणीच्या बैठकीत राजीव रंजन सिंह उर्फ ललन सिंह यांना राष्ट्रीय अध्यक्ष करण्यात आले आहे. बैठकीत पक्षाने अनेक ठराव मंजूर केले आहेत, परंतु काही ठराव त्यांच्या सहयोगी भाजपसाठी राजकीयदृष्ट्या अस्वस्थ असू शकतात. नितीश कुमार म्हणाले की, आमच्या पक्षात कोणताही वाद नाही. लालन सिंह यांचा पक्षाशी जुना संबंध आहे. राष्ट्रीय पक्षप्रमुख म्हणून त्यांच्या नियुक्तीला सर्वांनी पाठिंबा दिला आहे. आम्ही जातनिहाय जनगणनेवर उद्या चर्चा करू आणि नंतर पंतप्रधानांना पत्र लिहून त्यांचा वेळ मागू.

    Census based on caste: Chief Minister Nitish Kumar said – I will ask Prime Minister Modi to discuss this issue

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Cricketer Azharuddin : माजी क्रिकेटपटू अझरुद्दीन तेलंगणा सरकारमध्ये मंत्री होणार; 31 ऑक्टोबर रोजी शपथ घेणार

    राहुल गांधींनी मोदींच्या हाती आयता दिला मुद्दा; बिहारच्या निवडणुकीत “अपमान” तापला!!

    Masood Azhar : मसूद अझहर पाकच्या प्रत्येक जिल्ह्यात महिला दहशतवादी केंद्र उघडणार; 15 दिवसांचा दहशतवाद अभ्यासक्रम