प्रतिनिधी
शिलाँग : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली भारत अनेक आघाड्यांवर पुढे जात असून आज देश घेणारा नसून देणारा आहे, असे मत भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) अध्यक्ष जेपी नड्डा यांनी मंगळवारी व्यक्त केले. आरोग्य सेवा क्षेत्रातील कामाचे कौतुक करताना ते म्हणाले की, पूर्वी देशांना लस तयार करण्यासाठी अनेक वर्षे लागायची, परंतु भारताने कोविड-19 ची लस काही महिन्यांच्या कालावधीत तयार केली.BJP President JP Nadda Speech, Criticizes Congress-Trinamool, Meghalaya Assembly Elections 2023
येथील झालुपारा भागात एका सभेला संबोधित करताना जेपी नड्डा म्हणाले की, पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वाखाली भारताने 100 देशांमध्ये कोरोना विषाणूची लस पाठवली आहे, त्यापैकी 48 देशांना मोफत पुरवण्यात आली आहे. भारत आज घेणारा नाही, तर देणारा झाला आहे.
मेघालयात 27 फेब्रुवारीला मतदान
मेघालय विधानसभा निवडणुकीसाठी 27 फेब्रुवारीला मतदान होणार आहे आणि 2 मार्चला निकाल लागणार आहेत. त्याचवेळी राजधानी शिलाँगमध्ये भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा म्हणाले की, तृणमूल काँग्रेस (टीएमसी) माफिया राज म्हणून काम करते. तृणमूल धर्माच्या आधारावर राजकारण करत असल्याचे त्यांनी जाहीर सभेत सांगितले.
धर्माच्या आधारावर फूट पाडण्याचा प्रयत्न
भाजप अध्यक्ष म्हणाले की, टीएमसी धर्माच्या आधारावर लोकांमध्ये फूट पाडण्याचा प्रयत्न करत आहे. एवढेच नाही तर इतर देशांतूनही फोन करून मते मिळवणारे हेच लोक असल्याचा आरोप त्यांनी केला. यावेळी त्यांनी काँग्रेसवरही जोरदार निशाणा साधला. नड्डा म्हणाले की, काँग्रेस ना इकडे आहे ना तिकडे आहे. ते कुठेही नसतात आणि ते कोणाचेही नसतात. ते म्हणाले की, काँग्रेसला फक्त सत्ता आणि खुर्ची हवी आहे.
देशाची प्रतिमा बदलण्याचे राजकारण
त्याचवेळी जेपी नड्डा म्हणाले की, पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वाखाली भाजप देश बदलण्याचे राजकारण करत आहे. मेघालय विधानसभा निवडणुकीच्या प्रचारादरम्यान जेपी नड्डा म्हणाले की, एवढी उत्साही रॅली त्यांनी क्वचितच पाहिली आहे. भाजपला आशीर्वाद देण्याचे तुम्ही मनाशी ठरवले आहे, तेव्हा आम्ही मेघालय भ्रष्टाचारमुक्त करू, असे आश्वासन त्यांनी जनतेला दिले
BJP President JP Nadda Speech, Criticizes Congress-Trinamool, Meghalaya Assembly Elections 2023
महत्वाच्या बातम्या
- 80 अब्ज डॉलर्स, 4 देश, 470 विमानांची खरेदी : जाणून घ्या का महत्त्वाचा आहे एअर इंडियाचा ऐतिहासिक करार?
- आंतरराष्ट्रीय नाणेनिधी प्रमुखांचा गंभीर इशारा : जागतिक अर्थव्यवस्था अजूनही ‘अत्यंत कठीण’ स्थितीत
- सर संघचालक म्हणाले : कोणतीही एक विचारधारा आणि व्यक्ती देश घडवू किंवा तोडू शकत नाहीत
- MPSC मार्फत ८१६९ पदांसाठी भरती; अर्ज करण्यासाठी मुदतवाढ; वाचा नवी तारीख