डिसेंबरपासून उत्तर प्रदेश राज्यातील 68 लाख तरुणांना टॅबलेट किंवा स्मार्टफोन मिळण्यास सुरुवात होणार आहे. यासाठी पात्र विद्यार्थी आणि प्रशिक्षणार्थींचा डेटा फीड करण्यासाठी लवकरच एक पोर्टल सुरू करण्यात येणार आहे. टॅब्लेट आणि स्मार्टफोनची खरेदी GeM पोर्टलद्वारे केली जाईल. त्याचा पुरवठा नोव्हेंबरपासून सुरू होईल, असा राज्य सरकारचा दावा आहे. Big News CM Yogi Govt To Provide Tablets And Smartphones To 68 youth in UP From December
वृत्तसंस्था
लखनऊ : डिसेंबरपासून उत्तर प्रदेश राज्यातील 68 लाख तरुणांना टॅबलेट किंवा स्मार्टफोन मिळण्यास सुरुवात होणार आहे. यासाठी पात्र विद्यार्थी आणि प्रशिक्षणार्थींचा डेटा फीड करण्यासाठी लवकरच एक पोर्टल सुरू करण्यात येणार आहे. टॅब्लेट आणि स्मार्टफोनची खरेदी GeM पोर्टलद्वारे केली जाईल. त्याचा पुरवठा नोव्हेंबरपासून सुरू होईल, असा राज्य सरकारचा दावा आहे.
औद्योगिक विकास विभागाचे अतिरिक्त मुख्य सचिव अरविंद कुमार म्हणाले की, विद्यार्थ्यांचा डेटा फीड करण्याची जबाबदारी संबंधित महाविद्यालय, विद्यापीठ किंवा शैक्षणिक संस्थांची असेल. डेटा फीडिंगनंतर, योजनेतील पात्र विद्यार्थ्यांना त्यांच्या मोबाइलवर टॅबलेट किंवा स्मार्टफोन उपलब्ध आहे की नाही याची माहिती दिली जाईल.
ते म्हणाले की, टॅब्लेट किंवा स्मार्ट फोनच्या खरेदीसाठी निविदेतील अटी आणि शर्तींना मंत्रिमंडळाची मान्यता मिळेल. मंजुरी मिळाल्यानंतर सात दिवसांत निविदा काढली जाईल. त्याचे वितरण डिसेंबरपासून सुरू होईल. ते म्हणाले की, जिल्हास्तरीय समिती त्याच्या वितरणासाठी रोडमॅप तयार करेल.
90 टक्के तरुणांना मिळणार टॅब्लेट
एसीएस अरविंद कुमार यांनी सांगितले की, 80 ते 90 टक्के विद्यार्थ्यांना टॅबलेट दिले जातील. केवळ 10 ते 20 टक्के विद्यार्थ्यांना स्मार्टफोन मिळतील.
Big News CM Yogi Govt To Provide Tablets And Smartphones To 68 youth in UP From December
महत्त्वाच्या बातम्या
- नवाब मलिक यांनी समीर वानखेडे यांचा बाप काढला; अजितदादा म्हणाले “नो कॉमेंट्स”
- चिथावणीखोर भाषणे; जेएनयूचा विद्यार्थी शर्जील इमामचा जामीन अर्ज साकेत कोर्टाने फेटाळला
- महाराष्ट्रात देशाच्या १२ टक्के लसीकरण!,ज्येष्ठ नागरिकांनी अधिक काळजी घ्यावी ; उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांचे आवाहन
- ‘लसीकरण मोहिमेवर व्हीआयपी संस्कृतीचा दबदबा नव्हता’, पंतप्रधान मोदींच्या राष्ट्राला उद्देशून केलेल्या भाषणातील टॉप 10 मुद्दे
- पुण्यात दिवाळी पहाट कार्यक्रमांना परवानगी; उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांची मोठी घोषणा
- ‘जनतेसोबत घृणास्पद विनोद सुरू आहे’, पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरवाढीवरून राहुल गांधींचा केंद्रावर हल्लाबोल