वृत्तसंस्था
चित्तोडगड : Yogi Adityanath यूपीचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ म्हणाले- या वीरभूमीकडे जेव्हा मी पाहतो, तेव्हा मला एक ओळ आठवते. हे एकलिंगाचे आसन आहे, यावर कोणाचेही शासन नाही. आज खिलजी वंशाला कोणी ओळखत नाही. आठवा, खिलजीच्या नावाने भारतात काही अस्तित्व दिसते का? बाबर, औरंगजेब आणि अकबराच्या घराण्याचा कुठेही पत्ता नाही. महाराणा प्रताप यांची वंशावळ आजही आपल्यासोबत आहे. वीरांगना पद्मिनी यांची वंशावळ आपल्यासमोर आहे.Yogi Adityanath
आज आम्ही उत्तर प्रदेशात काही करू शकत असलो, तर ते तेज याच राजस्थानचे तेज आहे. हेच चित्तोडगढचे तेज आहे. माझे पूज्य दादागुरु याच भूमीतून गोरखपूरला गेले होते.Yogi Adityanath
मुख्यमंत्री योगी यांनी हे विचार रविवारी चित्तोडगढ येथील जौहर मेळ्यात मांडले. यूपीच्या मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले- उत्तर असो, दक्षिण असो, पूर्व असो किंवा पश्चिम, महाराणा प्रताप, महाराणा सांगा, महाराणी पद्मिनी, महाराणा कुंभा आणि बप्पा रावल यांसारख्या वीर योद्ध्यांच्या आणि बलिदान्यांच्या महान परंपरेला प्रत्येक भारतीय नमन करतो.Yogi Adityanath
योगींच्या भाषणातील ठळक मुद्दे…
पुढच्या चौकात यमराज भेटेल
योगी म्हणाले- जेव्हा उत्तर प्रदेशात आमचे सरकार स्थापन झाले, तेव्हाही आम्ही ही गोष्ट सांगितली होती. मी तेथील पालक आणि प्रदेशवासियांना विनंती केली होती. मी म्हटले होते की, गुन्हेगारी आणि गुन्हेगारांप्रति तसेच महिलांच्या सन्मानासाठी आणि महिलांच्या सुरक्षेच्या बाबतीत सरकार शून्य सहनशीलतेच्या धोरणाखाली काम करेल.
योगी म्हणाले- लक्षात ठेवा, जर कोणी एखाद्या बहिणीच्या किंवा मुलीच्या सुरक्षेला हात लावण्याचे धाडस केले, तर पुढच्या चौकात यमराज त्याची वाट पाहत असेल. आज तुम्ही पाहत असाल की उत्तर प्रदेश 25 कोटी लोकसंख्येचे राज्य आहे.
पूर्वी ज्या मुली दूरच्या नातेवाईकांकडे राहून शिक्षण घेण्यासाठी जात असत, त्या आज आपल्या घरात राहूनच 5-10 किलोमीटर दूर जाऊन आपल्या शाळेत जातात. महिला सुरक्षेचे याहून मोठे उदाहरण काय असू शकते? उत्तर प्रदेशसारख्या राज्यात आता तेथील मुली आणि बहिणी रात्रीच्या शिफ्टमध्येही कार्यालये आणि कारखान्यांमध्ये काम करून सुरक्षितपणे आपल्या घरी परत येतात.
राजस्थानकडून प्रेरणा घेतात
योगी म्हणाले- आज उत्तर प्रदेशात जो बदल दिसतो, तो पंतप्रधान मोदींच्या मार्गदर्शनाखाली आहे आणि त्यामागे राजस्थानच्या या वीरभूमीचेही योगदान आहे. हीच ती वीरभूमी आहे आणि म्हणूनच मला वाटते की जेव्हा जेव्हा राजस्थानच्या चित्तोडगड आणि मेवाडच्या शौर्य आणि पराक्रमाची गोष्ट येते, तेव्हा येथील वीरांच्या साहस आणि पराक्रमाच्या गाथा समोर येतात. जेव्हा वीरांगनांच्या जोहरचे आपण स्मरण करतो आणि मीराबाईंच्या भक्तीच्या त्या सुराने भारत भारावून जातो, तेव्हा आपण सर्व त्यातून एक नवीन प्रेरणा घेतो.
चित्तोडगडचा किल्ला भारताच्या अस्मितेचा रक्षक
योगी म्हणाले- आठवा, या वीरभूमीने भारताला एक ओळख दिली आहे. चित्तोडगडचा हा किल्ला, हा दुर्ग केवळ दगडांनी बनलेला एक दुर्ग नाही, तर तो भारताच्या अस्मितेचा रक्षक आहे. तो भारताच्या अस्मितेला सतत एक नवीन प्रेरणा देत आहे. असा कोणता भारतीय असेल, असा कोणता खरा भारतीय असेल, ज्याच्या मनात या वीरभूमीबद्दल, येथील राणांच्या बलिदानाबद्दल आणि राष्ट्रासाठी त्यांच्या पराक्रमाबद्दल श्रद्धेची भावना नसेल.
प्रत्येक भारतीयाच्या मनात, जेव्हा जेव्हा भारत संकटात असतो, जेव्हा जेव्हा भारताचा कोणताही पालक आपल्या मुलाला पुढे जाण्यासाठी प्रेरित करतो, तेव्हा तुम्हाला दिसेल की भारतीयांच्या मनात तीन नावे नेहमी येतात, महाराणा प्रताप यांचे नाव येते, छत्रपती शिवाजी महाराज यांचे नाव येते आणि गुरु गोविंद सिंह जी महाराज यांचे स्मरण होते.
सीता मातेचा संकल्प, महाराणी पद्मिनीने जौहरच्या रूपात दाखवला
योगी म्हणाले- असे म्हटले जाते की, जेव्हा माता सीतेच्या अंतिम समयी प्रभू श्रीरामांशी भेटीची गोष्ट समोर आली. तेव्हा माता सीतेने धरती मातेसमोर एकच व्रत ठेवले होते. त्यांनी म्हटले होते की, जर माझे सतीत्व अखंड असेल तर धरती मातेने मला आपल्या कुशीत सामावून घ्यावे. माता सीतेचा हाच संकल्प येथे महाराणी पद्मिनीने जौहरच्या रूपात दाखवला होता. हा तोच संकल्प होता जो नारी सन्मानाचे प्रतीक होता आणि भारताच्या भूमीला विधर्मीयांपासून मुक्त ठेवण्याचा संकल्प होता. हा संकल्प या गोष्टीचा होता की, कोणत्याही विधर्मीयाला भारत माता आणि नारीच्या आन-बान-शानवर हात उचलण्याची परवानगी तर दूरच, भारताच्या भूमीवर त्याचे पाऊलही पडू नये.
नेताजी सुभाषचंद्र बोस असते तर पापी पाकिस्तान नसता
योगी म्हणाले- नेताजी सुभाषचंद्र बोस असते तर भारताचे विभाजन झाले नसते. पापी पाकिस्तानही नसता. पोर्ट ब्लेअर, म्यानमारला जा, आजही भारताच्या स्वातंत्र्याचे स्मारक त्यांच्या स्मरणार्थ बनवले आहे.
कोण लोक आहेत जे अफवेच्या आधारावर विश्वासाचे संकट निर्माण करत आहेत. आठवण करून पाहाल तर हे तेच लोक आहेत ज्यांनी म्हटले होते की राम आणि कृष्ण तर अस्तित्वातच नाहीत. हे तेच लोक आहेत ज्यांनी राम मंदिर होऊ न देण्याचा प्रयत्न केला. हे तेच लोक आहेत जे राम सेतू तोडण्याबद्दल बोलतात.
सीता मातेचा संकल्प, महाराणी पद्मिनीने जौहरच्या रूपात दाखवला
यूपीचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ म्हणाले- असे म्हटले जाते की, जेव्हा माता सीतेच्या अंतिम समयी प्रभू श्रीरामांशी भेटीची गोष्ट समोर आली. तेव्हा माता सीतेने धरती मातेसमोर एकच व्रत ठेवले होते. त्या म्हणाल्या होत्या की, जर माझे सतीत्व अखंड असेल, तर धरती मातेने मला आपल्या कुशीत सामावून घ्यावे.
ते म्हणाले की, माता सीतेचा हाच संकल्प येथे महाराणी पद्मिनीने जोहरच्या रूपात दाखवला होता. हा तोच संकल्प होता जो नारी सन्मानाचे प्रतीक होता आणि भारताच्या भूमीला विधर्मीयांपासून मुक्त ठेवण्याचा संकल्प होता.
हा संकल्प या गोष्टीचा होता की, कोणत्याही विधर्मीयाला भारत माता आणि नारीच्या मान-सन्मानावर हात उचलण्याची परवानगी तर दूरच, भारताच्या भूमीवर त्याचे पाऊलही पडू नये.
Yogi Adityanath in Chittorgarh: No One Knows Khilji Today, But Pratap Lives On VIDEOS
महत्वाच्या बातम्या
- सौरऊर्जा क्रांतीत महाराष्ट्र अव्वल; पंतप्रधान सूर्य घर योजनेत राज्याची आघाडी; 5 महिन्यांत 1,08,327 घरांवर सौरयंत्रणा!
- विलीनीकरणाच्या विषयाला जयंत पाटलांकडून पुन्हा उकळी; भाजपच्या सत्तेच्या वळचणीला जायची तडफड दिसली!!
- राहुल गांधींचा कांशीरामांच्या राजकीय वारसावर डल्ला; उत्तर प्रदेशातले काँग्रेसचे सगळे Political Icons संपले??
- Vijay Wadettiwar : जनगणनेत ओबीसींचा वेगळा रकाना टाकावा; विजय वडेट्टीवार यांची मागणी