• Download App
    Markandey Katju Women Lawyers' Association Objects to Katju's 'Winking' Remark महिला वकील संघटनेचा आक्षेप, काटजू म्हणाले होते

    Markandey Katju : महिला वकील संघटनेचा आक्षेप, काटजू म्हणाले होते- महिला वकिलांनी डोळा मारल्यावर त्यांच्या बाजूने निकाल द्यायचो!

    Markandey Katju

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Markandey Katju सर्वोच्च न्यायालयाच्या महिला वकील संघटनेने (SCWLA) सर्वोच्च न्यायालयाचे माजी न्यायाधीश मार्कंडेय काटजू यांच्या टिप्पण्या धक्कादायक आणि अपमानजनक असल्याचे म्हटले आहे. २० ऑगस्ट रोजी काटजू यांनी सोशल मीडियावर लिहिले की, मला डोळा मारणाऱ्या महिला वकिलांच्या बाजूने मी निर्णय दिला.Markandey Katju

    एससीडब्ल्यूएलएने शनिवारी म्हटले आहे की, हे विधान प्रत्येक महिला वकिलाच्या प्रतिष्ठेवर, सचोटीवर आणि व्यावसायिक ओळखीवर थेट हल्ला आहे. असे शब्द महिलांच्या कठोर परिश्रमांना आणि गुणवत्तेला कमी लेखतात. एससीडब्ल्यूएलएने म्हटले आहे की, संविधानाचे रक्षण करण्याची आणि न्यायिक मूल्ये राखण्याची जबाबदारी सोपवलेल्या माजी न्यायाधीशांकडून अशा विचारसरणीची अपेक्षा नव्हती. अशा विधानांमुळे न्यायव्यवस्थेच्या निष्पक्षतेवर प्रश्नचिन्ह निर्माण होते आणि समाजात चुकीच्या कल्पनांना प्रोत्साहन मिळते.Markandey Katju



    एससीडब्ल्यूएलएने काटजूंकडून बिनशर्त सार्वजनिक माफी मागण्याची मागणी केली आहे आणि सर्व वकिलांना अशा मानसिकतेचा तीव्र विरोध करण्याचे आवाहन केले आहे. दरम्यान, वाद वाढत असल्याचे पाहून काटजू यांनी गुरुवारी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म एक्सवर माफी मागितली आहे आणि त्याला विनोद म्हटले आहे.

    माजी न्यायाधीशांच्या विधानावर सोशल मीडियावर टीका होत आहे

    काटजू यांच्या विधानावर सोशल मीडियावरही प्रतिक्रिया येत आहेत. लोकांनी म्हटले आहे की ही टिप्पणी माजी न्यायाधीशांच्या पातळीवर शोभणारी नाही. टीकाकारांचे म्हणणे आहे की निवृत्तीनंतरही न्यायाधीशांनी त्यांच्या पदाची प्रतिष्ठा राखली पाहिजे.

    काही वकिलांनी लिहिले की अशा विधानामुळे न्यायालयीन अखंडतेला कलंक लागतो आणि कठोर परिश्रम करण्यापेक्षा क्षणार्धात प्रगती करता येते असा चुकीचा संदेश जातो. अनेक वापरकर्ते आणि वकिलांनी या विधानाला न्यायव्यवस्थेचा अपमान करणारे म्हटले. एका वकिलाने सोशल मीडियावर लिहिले की त्यांनी दिलेल्या आदेशांची समीक्षा करावी.

    काटजू आणि वादांचे जुने नाते आहे

    २०११ मध्ये सर्वोच्च न्यायालयातून निवृत्त झालेले काटजू हे यापूर्वीही त्यांच्या तीक्ष्ण टिप्पण्यांमुळे चर्चेत राहिले आहेत. राजकारण, कविता आणि तत्वज्ञान या विषयांवरील त्यांच्या विधानांमुळे अनेकदा वाद निर्माण झाले आहेत. ते अनेकदा उर्दू दोहे आणि वैयक्तिक किस्से सोशल मीडियावर लिहितात, परंतु त्यांच्या टिप्पण्यांवर अनेकदा प्रक्षोभक म्हणून टीका केली जाते.

    Markandey Katju Women Lawyers’ Association Objects to Katju’s ‘Winking’ Remark

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    CJI BR Gavai : CJI म्हणाले- परीक्षेतील गुण-रँक यश निश्चित करत नाहीत; यासाठी कठोर परिश्रम आणि समर्पण आवश्यक

    राहुल गांधींची बिहारमध्ये सुरू आहे यात्रा; पण काँग्रेसच्या आमदाराने संतापातून बोलून दाखवली कर्नाटकातली हतबलता!!

    Karnataka : कर्नाटक- काँग्रेस आमदार केसी वीरेंद्रना EDकडून अटक; छाप्यात 12 कोटींची रोकड आणि 6 कोटींचे दागिने जप्त