• Download App
    राहुल यांनी परीक्षा पद्धतीला बकवास म्हटल्यावर शिक्षणमंत्र्यांनी करून दिली इतिहासाची आठवण |When Rahul called the examination system rubbish the Education Minister recalled the history

    राहुल यांनी परीक्षा पद्धतीला बकवास म्हटल्यावर शिक्षणमंत्र्यांनी करून दिली इतिहासाची आठवण

    जाणून घ्या, संसदेत नेमकं काय घडलं आणि कोण काय म्हटलं आहे?


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : लोकसभेत पावसाळी अधिवेशनात NEET पेपर लीक प्रकरणावरून प्रचंड गदारोळ झाला. या मुद्द्यावरून विरोधकांनी सरकारला धारेवर धरण्याचा प्रयत्न केला. देशातील लाखो विद्यार्थ्यांच्या प्रश्नावर काहीही केले जात नसल्याचे विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी म्हणाले. ज्यावर शिक्षणमंत्री धर्मेद्र प्रधान यांनी पलटवार केला आहे.When Rahul called the examination system rubbish the Education Minister recalled the history

    तसेच ही अत्यंत चिंतेची बाब आहे. भारताची परीक्षा प्रणाली मूर्खपणाची आहे. असंही राहुल गांधींनी म्हटलं. यानंतर विरोधी पक्षनेत्याच्या या वक्तव्याचा केंद्रीय शिक्षणमंत्र्यांनी निषेध केला. 2010 मध्ये काँग्रेस सरकारने शिक्षण सुधारणांसाठी आणलेल्या विधेयकावर त्यांनी जोरदार प्रहार केला.



    NEET चा मुद्दा सभागृहात उपस्थित करताना विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी म्हणाले की, भारताची परीक्षा प्रणाली बकवास आहे. लाखो लोकांचा असा विश्वास आहे की जर तुम्ही श्रीमंत असाल आणि तुमच्याकडे पैसा असेल तर तुम्ही भारतीय परीक्षा पद्धतीत प्रवेश करू शकता. ते म्हणाले की जर NEET पेपर फुटणे ही यंत्रणेची चूक असेल तर ती सुधारण्यासाठी काय केले? मंत्री स्वतः सोडून सगळ्यांना दोष देत आहेत. देशात काय चालले आहे, याची चिंता लाखो विद्यार्थ्यांना सतावत आहे.

    यावर केंद्रीय शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान म्हणाले की, मी देशाच्या परीक्षा पद्धतीला बकवास म्हणण्याचा निषेध करतो. ज्यांनी रिमोटने सरकार चालवले आहे. 2010 मध्ये काँग्रेस सरकारमधील शिक्षणमंत्री कपिल सिब्बल यांनी शैक्षणिक सुधारणांबाबत तीन विधेयके आणली होती. ज्यामध्ये कॅपिटेशन फीची मागणी करणे, पात्रतेशिवाय विद्यार्थ्यांना प्रवेश देणे, फीच्या पावत्या न देणे, विद्यार्थ्यांची दिशाभूल करणे इत्यादीसारख्या उच्च शैक्षणिक संस्थांमधील अन्यायकारक पद्धतींचा समावेश होता.

    त्यामुळे कोणाच्या दबावाखाली काँग्रेस सरकार आणि विरोधी पक्षनेत्यांनी हे विधेयक लागू होऊ दिले नाही आणि आम्हाला प्रश्न विचारले. परीक्षा पद्धतीत सुधारणा करण्यासाठी आणि खासगी संस्थांच्या मनमानी कारभाराला आळा घालण्यासाठी आमचे सरकार कटिबद्ध आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली सुधारणांचे काम सुरू आहे. असं धर्मेंद्र प्रधान यांनी स्पष्ट केलं.

    When Rahul called the examination system rubbish the Education Minister recalled the history

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    PM Modi : परीक्षा पे चर्चा कार्यक्रमात पंतप्रधान मोदींचा विद्यार्थ्यांना सल्ला- परीक्षा उत्सवासारखी घ्या, गुण नव्हे, जीवन सुधारा

    J&K Projects : रेल्वेचा मोठा निर्णय- जम्मू-काश्मीरमध्ये 3 रेल्वे प्रकल्प थांबवले, 7 लाख सफरचंदाची झाडे वाचवण्याचा प्रयत्न

    RBI New Guidelines 2026 : कर्ज वसुली एजंट आता ग्राहकांना त्रास देऊ शकणार नाहीत; RBI कठोर मार्गदर्शक तत्त्वे आणणार