• Download App
    West Bengal पश्चिम बंगालला बांगलादेशचे लाइट व्हर्जन बनवले;

    West Bengal : पश्चिम बंगालला बांगलादेशचे लाइट व्हर्जन बनवले; सुकांता मजुमदार यांचा ममता बॅनर्जींवर आरोप

    West Bengal

    वृत्तसंस्था

    कोलकाता : West Bengal भाजप नेते आणि केंद्रीय मंत्री सुकांत मजुमदार म्हणाले की, ममता बॅनर्जी पश्चिम बंगालमध्ये बांगलादेशसारखी परिस्थिती निर्माण करत आहेत. राज्यात हिंदूंच्या हत्या होत आहेत. लोकांना बांगलादेशातील परिस्थिती माहित आहे. बॅनर्जी यांनी आधीच पश्चिम बंगालला बांगलादेशचे लाइट व्हर्जन बनवले आहे.West Bengal

    दरम्यान, राज्याचे विरोधी पक्षनेते सुवेंदू अधिकारी यांनी मुर्शिदाबाद हिंसाचाराची एनआयए चौकशीची मागणी केली. ते म्हणाले की, आम्ही आमची संस्कृती आणि धर्म जिवंत ठेवण्यासाठी सतत काम करत आहोत. पश्चिम बंगालमध्ये हिंदू धोक्यात आहेत. अशा क्रूर हत्येसाठी राज्य पोलिस पूर्णपणे जबाबदार आहेत.

    हिंसाचारासाठी भाजपला जबाबदार धरल्याबद्दल त्यांनी समाजवादी पक्षाचे नेते अखिलेश यादव यांच्यावरही टीका केली. अखिलेश यादव यांचे विधान राजकीयदृष्ट्या प्रेरित असल्याचे अधिकाऱ्याने सांगितले.

    दरम्यान, राष्ट्रीय महिला आयोगाच्या अध्यक्षा विजया रहाटकर यांनी मालदा आणि मुर्शिदाबाद हिंसाचारावर पश्चिम बंगालचे राज्यपाल सी.व्ही. आनंद बोस यांची भेट घेतली. रहाटकर म्हणाल्या की, मी राज्यपालांना महिला आणि मुलांच्या स्थितीबद्दल माहिती दिली आहे. परिस्थिती खूप गंभीर आहे.



     

    आम्हाला दुःखात असलेल्यांसोबत उभे राहायचे आहे

    रहाटकर म्हणाल्या- आम्ही पीडितांच्या पुनर्वसनासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करू आणि पश्चिम बंगाल सरकारला शिफारसी करू. आम्हाला दुःखात असलेल्या महिला आणि कुटुंबांसोबत उभे राहायचे आहे. शांतता प्रस्थापित करणे ही राज्य सरकारची जबाबदारी आहे.

    त्यांनी सांगितले की, आयोग त्यांच्या अहवालात ज्या महिलांनी त्यांच्यावरील अत्याचार कथन केले आहेत त्यांचे जबाब समाविष्ट करत आहे. त्यांनी सांगितले की बीएसएफने त्यांचे प्राण वाचवले. त्यांची घरे वाचवली. हा अहवाल केंद्राला सादर केला जाईल आणि त्याच्या प्रती पश्चिम बंगालच्या डीजीपी आणि मुख्य सचिवांना पाठवल्या जातील.

    मुर्शिदाबाद पिता-पुत्राच्या हत्येप्रकरणी ४ जणांना अटक

    मुर्शिदाबादमध्ये झालेल्या हिंसक निदर्शनांदरम्यान वडील-मुलाच्या (हरगोबिंदो दास, चंदन दास) हत्येप्रकरणी चौथी अटक करण्यात आली. आरोपीचे नाव झियाउल शेख आहे. तो सुलीतला पूर्वपारा गावचा रहिवासी आहे.

    १२ एप्रिल रोजी वडील-मुलाच्या हत्येपासून शेख फरार होता. १९ एप्रिल रोजी पश्चिम बंगाल पोलिसांच्या स्पेशल टास्क फोर्स (एसटीएफ) आणि स्पेशल इन्व्हेस्टिगेशन टीम (एसटीआय) ने त्याला त्याच्या लपण्याच्या ठिकाणाहून अटक केली.

    पोलिसांनी सीसीटीव्ही फुटेज आणि त्याच्या मोबाईल फोन लोकेशनच्या आधारे शेखचा शोध घेतला. यापूर्वी पोलिसांनी कालू नादर आणि दिलदार या दोन भावांना आणि आणखी एका आरोपी इंजामुल हक यांना अटक केली होती.

    पोलिसांच्या मते, शेख हा मुख्य आरोपींपैकी एक आहे. त्यानेच हरगोबिंदोच्या घरावर हल्ला करण्यासाठी जमावाला चिथावणी दिली.

    राज्यपालांनी पीडितांना फोन नंबर दिले

    १७ एप्रिल रोजी, कलकत्ता उच्च न्यायालयाने हिंसाचारग्रस्त मुर्शिदाबाद जिल्ह्यात केंद्रीय दलांच्या तैनाती सुरू ठेवण्याबाबतचा आपला निर्णय राखून ठेवला. उच्च न्यायालयाने असे सुचवले की राष्ट्रीय मानवाधिकार आयोग, पश्चिम बंगाल राज्य मानवाधिकार आयोग आणि राज्य कायदेशीर सेवा प्राधिकरण यांच्या प्रत्येकी एका सदस्याचा समावेश असलेल्या पॅनेलने हिंसाचारग्रस्त भागांना भेट द्यावी.

    त्यानंतर पश्चिम बंगालचे राज्यपाल सी.व्ही. आनंद बोस यांनी १९ एप्रिल रोजी मुर्शिदाबादला भेट दिली. राज्यपालांनी हिंसाचारात मृत्युमुखी पडलेल्यांच्या कुटुंबियांचीही भेट घेतली. त्यांनी पीडितांना फोन नंबर दिले जेणेकरून लोक त्यांच्याशी थेट बोलू शकतील.

    राष्ट्रीय महिला आयोग (NCW) आणि राष्ट्रीय मानवाधिकार आयोग (NHRC) यांचे पथकही मुर्शिदाबादला पोहोचले. राष्ट्रीय महिला आयोगाच्या अध्यक्षा विजया रहाटकर गुरुवारी कोलकाता येथे पोहोचल्या. ११ एप्रिल रोजी झालेल्या हिंसाचारात मारल्या गेलेल्या पिता-पुत्राच्या कुटुंबाला भेटल्यानंतर विजया रहाटकर म्हणाल्या होत्या की, ‘हे लोक एवढ्या वेदनेत आहेत की सध्या बोलू शकत नाहीत. त्यांच्या वेदनांचे वर्णन करण्यासाठी माझ्याकडे शब्द नाहीत.”

    West Bengal has been made a light version of Bangladesh; Sukanta Majumdar accuses Mamata Banerjee

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    PM Modi च्या भाषणात no between the lines; पाकिस्तानच्या छातीवर केलाय वार, पाकिस्तान-दहशतवाद्यांना एकच न्याय आणि nuclear blackmail bye bye!!

    Trade आणि terrorism, रक्त आणि पाणी एकत्र वाहणार नाहीत; पाकिस्तान बरोबरच अमेरिकेलाही पंतप्रधान मोदींचा इशारा!!

    विराट कोहलीची कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा अन् इंस्टावर भावनिक पोस्ट