• Download App
    MUDA घोटाळ्याप्रकरणी केंद्रीयमंत्री जोशी यांनी सिद्धरामय्यांच्या राजीनाम्याची केली मागणी Union Minister Joshi demanded Siddaramaiahs resignation in the MUDA scam case

    MUDA घोटाळ्याप्रकरणी केंद्रीयमंत्री जोशी यांनी सिद्धरामय्यांच्या राजीनाम्याची केली मागणी

    म्हणाले, मुख्यमंत्र्यांच्या कुटुंबावर संशयाची सुई Union Minister Joshi demanded Siddaramaiahs resignation in the MUDA scam case

    विशेष प्रतिनिधी 

    नवी दिल्ली : केंद्रीय मंत्री प्रल्हाद जोशी यांनी कर्नाटक सरकार आणि मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांच्यावर निधीचा गैरवापर केल्याचा आणि विविध घोटाळे केल्याचा आरोप केला. जोशी यांनी मुख्यमंत्र्यांच्या राजीनाम्याच्या आणि केंद्रीय अन्वेषण ब्युरो (सीबीआय) तपासाच्या भाजपच्या मागणीचाही पुनरुच्चार केला. गुरुवारी एएनआयशी बोलताना प्रल्हाद जोशी म्हणाले, “कर्नाटक सरकारने एससी/एसटी निधीचा गैरवापर केला आहे.

    ते म्हणाले, “योजनेअंतर्गत 189 कोटी रुपये हस्तांतरित करायचे होते, परंतु त्यापैकी 89 कोटी रुपये आधीच हस्तांतरित करण्यात आले होते. हा एक मोठा घोटाळा होता. एसआयटी स्थापन करण्यात आली आणि आरोपी मंत्र्यांनी मोठ्या दबावानंतर राजीनामा दिला. जेव्हा ईडीने प्रकरण ताब्यात घेतले तेव्हा त्यांनी ईडी विरुद्ध एफआयआर दाखल केला.

    कर्नाटकातील वाल्मिकी बोर्ड घोटाळ्यात मुख्यमंत्र्यांचा हात असल्याचा आरोपही केंद्रीय मंत्र्यांनी केला. ते म्हणाले, “मुडा घोटाळ्यात, त्यांच्या पत्नीच्या नावावर 14 सर्वात मौल्यवान साइट्सचे वाटप करण्यात आले आहे, ज्यांची किंमत कोट्यावधी आहे. 2013 मध्ये त्यांनी त्यांच्या प्रतिज्ञापत्रात या जमिनीबद्दल काहीही उघड केले नाही. 2018 मध्ये त्यांनी त्याची किंमत रु. 25लाख सांगितली होती मात्र 2023 मध्ये त्यांनी शपथपत्र दाखल केले आणि त्याची किंमत 25 कोटी रुपये असल्याचे सांगितले.

    Union Minister Joshi demanded Siddaramaiahs resignation in the MUDA scam case

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Trade आणि terrorism, रक्त आणि पाणी एकत्र वाहणार नाहीत; पाकिस्तान बरोबरच अमेरिकेलाही पंतप्रधान मोदींचा इशारा!!

    विराट कोहलीची कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा अन् इंस्टावर भावनिक पोस्ट

    Virat Kohli : विराट कोहलीची कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा अन् इंस्टावर भावनिक पोस्ट